overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member Seeds's Avatar

Default จัด(อีกทีครับ)งบ 4 หมื่น computer set (งานออกแบบ)

จัด(อีกทีครับ)งบ 4 หมื่น computer set (งานออกแบบ)
    +วินโดสว์ 7 (ลิขสิทธิ์) อันนี้พี่วิกรบอกว่า 900 ได้ key ช่วยอธิบายทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้ มันเหมือนหรือแตกต่างตรงไหนกับที่ไปซื้อ 5000 กว่าบาท
    +HDD 1TBX2
    +จอ22นิ้วขึ้น ไม่ widescreen (เจ้าของไม่เอา widescreen ให้เหตุผลว่ามองไม่ถนัด ถ้าไม่มีจริงๆ ผมก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนละ)
    +parallel port
    +ลำโพง 1200 watt+ (อันนี้วัตต์เยอะๆ นี่วัตต์เทียมใช่ปะครับ)
    +mouse+keyboard

ช่วยอธิบายด้วยนะครับว่าเหตุผลที่เลือกแต่ละอย่างเพราะอะไรบ้าง
    ช่วยหน่อยนะครับ เหนื่อยๆดูเสปคกันอีกที

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

จัดลำบากงะ ดันให้ครับ รอท่านอื่นๆ

sengkuku's Avatar
    จ.สป. สำโรง-เทพารักษ์

รอขาโหด...มาจัดให้...อิอิ
    ...
    แต่ผมว่าจอสแควหายากอ่ะ..ยิ่งจอใหญ่ขนาดนั้นด้วยแล้ว...
    ที่ผมเห็นมีแค่ 19" เองที่ขายกันอยู่...และหายากแล้วด้วยล่ะ...
    เมื่อก่อนผมก็ใช้อยู่ Samsung 932B Plus...แต่เพิ่งเสียไป
    ตอนนี้มาใช้ 24" ล่ะรุ่น Samsung BX2450...ความสูงมันจะพอๆกับ 19" ตัวเดิมของผม
    จอไวด์...แต่ปรับเป็นแบบสแควได้ด้วย...จะเป็นแถบดำๆสองข้าง(เล่นดอทเอถนัดแบบสแคว...อิอิ)
    แต่ถ้าดูหนัง HD ก็ปรับเป็นแบบไวด์...ดูเต็มจอ เต็มๆตา...อิอิ

OverclockZone Member nueingzaa's Avatar

Quote Originally Posted by Seeds View Post
    จัด(อีกทีครับ)งบ 4 หมื่น computer set (งานออกแบบ)
    +วินโดสว์ 7 (ลิขสิทธิ์) อันนี้พี่วิกรบอกว่า 900 ได้ key ช่วยอธิบายทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้ มันเหมือนหรือแตกต่างตรงไหนกับที่ไปซื้อ 5000 กว่าบาท
    +HDD 1TBX2
    +จอ22นิ้วขึ้น ไม่ widescreen (เจ้าของไม่เอา widescreen ให้เหตุผลว่ามองไม่ถนัด ถ้าไม่มีจริงๆ ผมก็ไม่รู้จะไปหาที่ไหนละ)
    +parallel port
    +ลำโพง 1200 watt+ (อันนี้วัตต์เยอะๆ นี่วัตต์เทียมใช่ปะครับ)
    +mouse+keyboard

ช่วยอธิบายด้วยนะครับว่าเหตุผลที่เลือกแต่ละอย่างเพราะอะไรบ้าง
    ช่วยหน่อยนะครับ เหนื่อยๆดูเสปคกันอีกที
    งง ไม่ทราบว่าจะสื่ออะไรหว่า .. งบ 4 หมื่น อยากได้คอม Set ก็เดินเข้าไปดูใน Brand ต่างๆเลยสิครับ อันไหนประกันดี Spec ถูกใจก็จับมา .. แต่ถ้าอยากจะประกอบเอง ก็รอท่านอื่นครับ ผมขี้เกียจจัด ..

ส่วนที่คุณถามว่า 1200 watt+ (อันนี้วัตต์เยอะๆ นี่วัตต์เทียมใช่ปะครับ) W. แท้ก็มีครับ 1200 แต่ว่าจะแพงหน่อย .. ส่วน W. เทียม ผมไม่เคยเห็น 1200 นะ ไม่รู้ว่ามีหรือปล่าว

OverclockZone Member Seeds's Avatar

Quote Originally Posted by nueingzaa View Post
    งง ไม่ทราบว่าจะสื่ออะไรหว่า .. งบ 4 หมื่น อยากได้คอม Set ก็เดินเข้าไปดูใน Brand ต่างๆเลยสิครับ อันไหนประกันดี Spec ถูกใจก็จับมา .. แต่ถ้าอยากจะประกอบเอง ก็รอท่านอื่นครับ ผมขี้เกียจจัด ..

ส่วนที่คุณถามว่า 1200 watt+ (อันนี้วัตต์เยอะๆ นี่วัตต์เทียมใช่ปะครับ) W. แท้ก็มีครับ 1200 แต่ว่าจะแพงหน่อย .. ส่วน W. เทียม ผมไม่เคยเห็น 1200 นะ ไม่รู้ว่ามีหรือปล่าว
    ไม่ได้ต้องการ com brand ครับ ที่บอกcomputer set คือจัดทั้งหมด - -* ถ้าจัดได้ก็ลองช่วยจัดดูครับ ถ้าอันไหนไม่ได้ก็เว้นราคาไว้ก่อน เผื่อ +- เอา ที่ไม่เอา com brand name เพราะ จำกัดเรื่องราคา + อุปกรณ์ภายในไม่ตรงตามที่คนต้องการอยากได้ ถ้าใช้เองผมไม่เรื่องมากหรอกครับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ ขอโทษที่ใช้คำว่า computer set แล้วทำให้เข้าใจผิด
    Last edited by Seeds; 16 Dec 2010 at 20:51:30.

1. CPU-CORE i7 870 LGA1156 2.93GHz 2.5 GT/s L3 8MB - 8,990
    2. M/B-GIGABYTE P55-UD3L LGA1156 P55 4*DDR3 CF - 3,190
    3. RAM-KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 S. X4 - 3,680
    4. WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALS SATA II / 32MB BLUE X2 - 3,700
    5. VGA-ASUS ENGTX 460 TOP 1GB GDDR5 256BIT 775MHz 4000 MHz - 6,900
    6. DVD-LG 22X SATA-Interface - 550
    7. PSU-Scythe Strong 600W 80Plus - 2,250
    8. M/T-SAMSUNG 2333T 23" Wide 4000:1 Full HD 1920x10800 D-Sub DVI - 4,690
    9. CASE-CM -1,250
    10. WINDOWS 7 PRO 64 BIT WINDOWS 7 Pro 64 Bit (Eng) - 4,850
    11. 1 - 2.1 SAAG 1500 WATT (PENTAS-01) - 820
    12. MOUSE+KEYBOARD - 540

รวม 41,340
    ลองจัดเองนะครับ พอได้ไหมครับ ส่วน MONITORผมจะบอกเขาเองว่ารุ่นจอไม่wideหาซื้อยากแล้ว

OverclockZone Member goldgear's Avatar

Quote Originally Posted by Seeds View Post

เหตุผลในการเลือกคือให้ดีที่สุดเหมาะสมกับงบประมาณที่คุณกำหนดมา
    Last edited by goldgear; 16 Dec 2010 at 21:58:58.

สงสัยต้องเปลี่ยนหัวกระทู้ละมั้ง ^ ^ คงตามนั้นแหละ กระทู้ที่แล้วให้ช่วยจัด I5 ไป พอดีพี่วิกรแย้งมาเลย ฉุกคิดขึ้นได้เอา I7 ถ้าจะดีกว่าแล้วก็เรื่อง windows อันนี้ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เจ้าของกลัวมีปัญหาภายหลังเพราะมันเป็นของหน่วยงานราชการ เสปคนี้จริงๆเป็นงานประมูลของหน่วยหนึง ซึ่งเขาให้เสปคมาค่อนข้างจำกัดที่แรกก็จะเอา Computer Bandname มีใบรองมาตราฐานด้วย ซึ่งระบุเสปคมาค่อนข้างละเอียด ซึ่งผมเคยบอกปัดไปแล้วหนึ่ง สุดท้ายคงเป็นเสปคตามใจฉัน+งบที่มี ขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบกระทู้ที่แล้วและก็กระทู้นี้นะครับ อย่างน้อยก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นในการตัดสินใจ

ออลืมบอกไป เจ้าของคือคนเซ็นต์รับงานประมูลนี้เพื่อเอาไปใช้เอง

Bookmarks

Bookmarks