Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกจอ CRT เคาซ่อมกันที่ไหนอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกจอ CRT เคาซ่อมกันที่ไหนอะครับ

Samsung 793df ที่บ้านชักออกอาการละครับ ไม่รู้จะ วูบไปวันไหน เลยมาถามก่อนอะครับ
    คือว่าหมดประกันแล้ว
    อาการคือ เต้นชักรัวขึ้นละมี ขีดวิ่งบ้างนานๆๆครั้ง แต่สียังสดใส่เหมืนเดิม
    อาการคราวๆๆ แบบนี้ กลัวจะซ่อมแพง ไม่คุ้ม อะครับ คิดว่าจะยกไปที่ อมรที่จอฟูน อะครับคิดว่าokไม่อะครับ
    ใครพอจะทราบราคาบ้างไม่อะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by kidnapped1; 27 Oct 2007, 01:26:54.

ของผมแซมตรอนก็พังครับ อยู่ดีก็ดับไปบางทีก็เปิดเล่นได้สักพักสีจะเพี้ยนแล้วก็จะดับ ส่วนตัวผมคิดว่าซ่อมแล้วไม่คุ้มค่าเงินแน่ๆ อย่างน้อยต้อง 500 ขึ้นไป ผมก็เลยจะเอาไปชั่งกิโลแล้วครับ อิอิ

Comment

-*- แง้ว นั้นสิ กลัวจะวูบไปดื้อๆๆเลย แต่ผมสียังแจ๋มอยู่เลยไม่น่าเลย

Comment

ถ้าเป็นอาการพื้นฐานทั่วไปก็ร้านTVทั่วไปก็เช็คเจอครับ ราคาไม่เเรงด้วย ส่วนมากอุปกรณ์เสื่อม เเบบมองด้วยตาเปล่าก็รู้เเล้ว เปลี่ยนมันหลายตัวราคาค่าอะไหล่ยังไม่ถึงร้อยเลย เเต่ถ้าCHIPหรือICพัง ตรวจสอบราคาก่อนบางครั้งไม่คุ้ม

Comment

ร้านทีวีอ่ะคับ

Comment

ถ้าสะดวกไปเซียร์ ก็ร้านชั้นใต้ดินครับ อยู่ข้างบันไดเลื่อนใกล้ๆศูนย์อาหาร คิดถูกคับร้านนี้

Comment

ร้านซ่อมทีวี หรือ ร้านอมร
              บางทีเขาจะมีระบบนี้นะครับ ลองสอบถามเขาดูก่อน

ปกติเขาจะคิดค่าบริการสำหรับตรวจเช็คว่า จอภาพเราเสียหายแค่ไหน
              ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ราคาเท่าไร
              ถ้าผลปรากฎว่า ค่าซ่อมทั้งหมดมีราคาสูงเกินไป
              เราขอระงับไม่ซ่อมก็ได้
              แต่จะมีค่าบริการในการตรวจเช็คเครื่องแทน ซึ่งแต่ละแห่งค่าบริการตรงนี้อาจจะไม่เท่ากัน
              หรือ บางร้านไม่มีระบบนี้เลยครับ

Comment

เคยไปซ่อม ที่เซียร์ อาการเส้นแนวนอนขึ้น 17" ราคา 700 บาท ประกัน 3เดือน พอได้ 3 เดือน อีก 10 วัน แม่มอาการเดิมเลย ขอบอกว่าถ้าซ่อมไมคุ้มอย่างแรงครับแต่ถ้าเจอร้านไว้ใจได้น่าจะดีนะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆๆครับ อิอิ

Comment

สมัยนี้จอ CRT มันถูกมากแล้ว จอเก่าเสียจึงไม่ค่อยคุ้มที่จะส่งซ่อม

Comment

Working...
                    X