Announcement

Collapse
No announcement yet.

... ช่วยแนะนำจอ IPS ราคาไม่เกินหมื่นหน่อยครับ เอามาทำกราฟฟิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ... ช่วยแนะนำจอ IPS ราคาไม่เกินหมื่นหน่อยครับ เอามาทำกราฟฟิค

ตอนแรกเจอ AOC if23 4พันกว่า น่าจะถูกสุดแล้ว แต่เหมือนจะไม่มีขายแล้ว (แต่ก็ไม่ชัวเรื่องยี่ห้อแฮะ)
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B8%B0

Dell Ultrasharp U2211H ประกันสามปี 6500 ครับ ตัวนี้เป็นไงบ้าง
    http://www.dell2u.com/catalog.php?idp=37

พวก Samsung, LG มีบ้างป่ะครับแบบ IPS ลองหาไม่เจอเลย (เจอ LG เป็น LED ด้วยแต่เหมือนออกปีหน้า)

กำลังว่าจะซื้อคอมใหม่เป็น i7 แล้วใช้จอ ips แต่ถ้าดูแล้วจอไม่โอเคคงต้องเอา iMac i3 21.5" แฮะ

ขอบคุณครับ

ถ้าราคาไม่เกินหมื่นก็ Dellเลยครับ ประกันOn site ด้วย หาซื้อได้เลย

แต่ถ้าราคาไม่เกิน 5000 ก็ AOC iF23 ประกันเช่นเดียวกันกับDell แต่คงต้องรอของล็อตหน้า

Comment

ก็มีอีกตัวเลือก ss F2380 เป็นจอPAคุณสมบัติก็ไม่ต่างกับจอIPS ที่Adviceยังเห็นลงเว็ปไซต์อยู่ครับ รองโทรเช็คของก่อนแล้วไปดูตัวจริง เห็นขาตั้งก็ปรับได้หลากหลายดีครับ ทำงานกราฟฟิกแจ่มเลย สวนที่HWHก็น่าจะมีราคาคงแพงกว่าAdvice

Comment

จัด Dell Ultrasharp U2311H ก็ดีครับ เพิ่มจาก U2211H มาพันนึง
        ตัว 21.5" 16:9 มันจะดูเล็กไปหน่อย 23" น่าจะกำลังดีครับ :]

Comment

ขอบคุณมากครับ
          สรุปไปสอย iMac i3 21.5" มาแล้ว แพงใช้ได้เลยแฮะ
          แต่เด่วไว้คอมที่เหลือจะลองซื้อจอ IPS มาต่อดูครับ ว่ามันพอเทียบกับจอแมคได้ป่าว ^,^

Comment

...........................................

Comment

Dell U2311H

Comment

AOC iF23ของเข้าแล้ว

Comment

Originally posted by sunsun View Post
                  AOC iF23ของเข้าแล้ว
                  ไปดูมาที่ไหนหรือครับ

Comment

ผมชี้เป้าให้ครับ พันทิพประตูน้ำ ร้านอยู่ Incom มั้งสังเกตุ ป้ายSamsung ใหญ่ดำ ถ้ายังไม่เห็นร้านให้ท่านนึกที่ขายหนังโป๊ โป๊มั้ยเพ่ Mp3ใหม่ๆก็มีดูก่อนได้นะค้าบ แถวนั้นเลยละค้าบร้าน

พึ่งไปซื้อวันนี้เองตอน 4โมงเหลืออยู่เยอะเหมือนกัน

Comment

Originally posted by ceberos64 View Post
                      ผมชี้เป้าให้ครับ พันทิพประตูน้ำ ร้านอยู่ Incom มั้งสังเกตุ ป้ายSamsung ใหญ่ดำ ถ้ายังไม่เห็นร้านให้ท่านนึกที่ขายหนังโป๊ โป๊มั้ยเพ่ Mp3ใหม่ๆก็มีดูก่อนได้นะค้าบ แถวนั้นเลยละค้าบร้าน

พึ่งไปซื้อวันนี้เองตอน 4โมงเหลืออยู่เยอะเหมือนกัน
                      แสดงว่าท่านไปจัดมาหลายแผ่นแล้วแน่ๆเลย อิอิ

Comment

ไม่ได้จัดหรอกครับ ผมโหลดบิทมา นานมาก ไรท์ขายผู้คนด้วยสิ - - ไหนเพื่อนจะมาขอก๊อปไปอีก ผมไม่ได้หื่นนะค้าบ แต่อยากเป็นบางที 55+

Comment

จอ IPS ที่เป็นแบบ LED มีมาบ้างยังครับผม ว่าจะส่อยสักตัว ว่าจะรอดูสถานการณ์ต่อไปครับ

Comment

Originally posted by ake-winning View Post
                            จอ IPS ที่เป็นแบบ LED มีมาบ้างยังครับผม ว่าจะส่อยสักตัว ว่าจะรอดูสถานการณ์ต่อไปครับ
                            ข่าวว่า LG ซุ่มทำอยู่ หรือเสร็จแล้วหว่า

Comment

Working...
                            X