Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800gt512mbกับ1gbประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับถ้าเทียบกับ5670เป็นอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800gt512mbกับ1gbประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับถ้าเทียบกับ5670เป็นอย่างไรบ้างครับ

ระหว่าง 9800gt 512 mb กับ 1 gb ประสิทธิภาพต่างกันเยอะมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ 5670 เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอทราบความเห็นเพื่อประดับความรู้ครับ

คงไม่ต่างกันครับ

5670 แรงกว่าครับ

Comment

5670 ไม่ต่อไฟ ยังแรงกว่าครับ

Comment

ram การ์ดจอ ไม่เท่ากัน ประสิทธิภาพจะด้อยลงไปเยอะมั้ยครับ

Comment

ไม่ละม้าง ถ้าไม่นับ direcX11

Comment

GF9800GT ตัว 512 MB กับ 1 GB แรงพอๆ กัน

GF9800GT แรงกว่า HD5670 ประมาณ 10 %

Comment

แล้วจะรองรับ directX11 มั้ยครับ

Comment

9800GT ในกราฟนั่นตัวต่อไฟเพิ่มหรือเปล่าครับ
                ทำไมกินไฟจัง ถ้าไม่ต่อไฟเพิ่มไม่พอล่ะมั้ง กินกว่า 5770 อีก
                กินกว่า 5670 เกือบทองเท่าเลย -*-

Comment

ภาพเปรียบเทียบนี่นำมาจากเว็บไหนกันหรือครับ
                  Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  9800GT ในกราฟนั่นตัวต่อไฟเพิ่มหรือเปล่าครับ
                  ทำไมกินไฟจัง ถ้าไม่ต่อไฟเพิ่มไม่พอล่ะมั้ง กินกว่า 5770 อีก
                  กินกว่า 5670 เกือบทองเท่าเลย -*-

Comment

techpowerup

Comment

thank you

Comment

เค้าถามถึงประสิทธิภาพครับ ไม่เกี่ยวไรกับกินไฟ แต่มันก็เก่าไปแล้วล่ะ สำหรับที่อยากได้ของใหม่ เขาคงไม่ชายตามองหรอก 9800 GT เก๋าลายครามม

Comment

ก็ตัวต่อไฟเพิ่มกับไม่ต่อไฟเพิ่ม ประสิทธิภาพมันไม่เท่ากันไงครับ

Comment

จากในกราฟมันก็ต้องเป็นตัวกินไฟแหง๋มๆ อยู่แล้วละท่าน แต่ตัวไม่กินไฟหนิ ไม่รู้จะเอากราฟความแรงที่ไหนมาให้ดูเลย เดาๆไปว่ามันคงไม่หนีตัวกินไฟมากมาย ที่ร้านผมมีคนใช้ตัวไม่ต่อไฟเพิ่มอยู่ แต่ไม่ได้เทส ไม่มีการ์ดเทียบ

Comment

งืมๆ รับทราบคุณแซ่บซึ้ง

Comment

Working...
                              X