Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเลือกซื้อ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเลือกซื้อ CPU

จะซื้อ Q9400 จำเป็นต้องให้โค้ดที่สติ้กเกอร์หน้ากล่องตรงกับ โค้ดที่แกะสลักบนตัว CPU ด้วยใช่ไหมคับ

ถ้าไม่ตรงกันแสดงว่าสินค้านั่นทะแม่งๆแล้วใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

CODE ตรง ก็ความเร็วเดียวกัน ยืนยันว่าเป็นรุ่นตรง และอื่นๆ ไม่ตรงก็แปลว่า โดน Remark หรือปลอมแปลงสินค้าหน่ะนะ

Comment

งงคับเพ่ โค้ดตรง ก็ความเร็วเดียวกันหมายความว่าไงหรอ

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
        งงคับเพ่ โค้ดตรง ก็ความเร็วเดียวกันหมายความว่าไงหรอ
        Code ที่กล่อง กับที่ตัว CPU ตรงกัน ก็คือ CPU รุ่นเดียวกัน ความเร็วเท่ากับที่ข้างกล่องบอกไว้ไงครับ

Serial Number ไม่แน่ใจเท่าไหร่นักว่ามีพิมพ์ไว้รึเปล่า และผมไม่ค่อยได้สนใจสังเกตุ

Comment

เลือกร้าน ที่ร้านมี มาตฐาน ครับ

Comment

Thk หลายๆค้าบ

Comment

ร้านเช่น JIB Advice Tkcom Jedi HWH

Comment

HWH มันไม่มี9400 แล้ว T_T

Comment

Comment

Working...
                  X