Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยเรื่อง firefox หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยเรื่อง firefox หน่อยครับ

ผมลง firefox ใหม่แล้วอัพเดทแล้ทำไมตัวหนังสือที่เป้นภาษาไทย มันตัวเล็กจังเลยครับ ปรับยังไงครับ

หรือว่าเป็นที่ window ที่ผมลงใหม่ window dark edition V4

Last edited by singha; 27 Oct 2007, 11:21:52.

option > content > กลาง ๆๆ เซตขนาด fontครับ

หรือ กด ctrl กับ + ครับ

Comment

ไม่หายอะครับ ผมปรับ 30 แล้วนะเนี้ย แล้วมันเป็นทุกเวบเลย ผมว่า ต้องปรับ fornt ของ window ที่ผมลงใหม่แน่เลย ปรับไงครับ ปรับไม่เป็น

Comment

ให้Pageมันเลือกfontเองก็เป็นปัญหานึงครับ
        อีกเเบบนึงคือการเลือกfontในWindowsที่ต่างไปจากเดิม ลองดูครับ เลือกใช้เเบบมารตรฐานเเล้วปัญหาน้อยมาก
        ปรับfontหลายๆเเบบดูครับ จะเห็นความเเตกต่าง ถ้าจะเจาะดูอย่างละเอียดใช้ about:config เเล้วดู

เมื่อปรับได้ที่เเล้วใช้งานทั่วไปได้ ก็ยังอาจมีปัญหาเล็กน้อย ใช้extensionsช่วยจัดการได้ครับ
        เกี่ยวกับFontsผมใช้Accessibar
        เกี่ยวกับภาพImage Zoom

ผมไปร้านNetเเล้วต้องลงFirefoxใหม่ทุกครั้ง backupไปเเค่extensionไม่กี่ตัว หรือไปลงใหม่ก็เร็ว ไม่ต้องSetอะไรมากก็ทำงานได้เเล้ว เค้าบอกถ้าFirefoxมันดีกว่าก็ใช้ไปสิอย่าเปิดIEนะ ผมก็ใช้เเบบนี้มาตลอดล่ะ
        ไอ้ที่มันไม่ยอมให้ใช้เลยมีไม่กี่ที่นะที่เจอมาTrue e-book กับเวลาUp dateกับMicrosoftน่ะ

Comment

ปรับเป็น Tahoma ทุกช่อง ครับ

Comment

Working...
          X