Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าเพื่อนๆลง OS อะไรให้กับ NB บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าเพื่อนๆลง OS อะไรให้กับ NB บ้างครับ

อยากทราบว่าเพื่อนๆลง OS อะไรให้กับ NB บ้างครับ

Dos

Comment

Windows XP Pro

Comment

Vista Home Premium OEM มันลงมาให้ ก็ต้องใช้ไปตามนั้น

Comment

XP กะ Vista สลับกันไป ตอนนี้กำลังสนใจ Mac อยู่กะลังรวบรวม Driver For Mac ครับ

Comment

XP Pro แล้นก็ลง Vista ไว้ใน Microsoft Virtual PC (ทดลองใช้งาน)

Comment

XP PRO SP2 QuickPC 90Edition

Comment

black v.4 งัป สวยดี

แต่ถ้าจะให้แนะนำก็ dark v.5 สเถียรก่าเยอะ

Comment

ลง xp pro sp2 skz sep + sata ลง ธีม mac เพราะอยากใช้ mac มาก

กำลังหาไดรเวอรแมคอยู่ แต่หาโคตรยาก ต้องอีกเกือบปี กว่าจะได้ครบ

Comment

Vista home premium มากะเครื่องเลยครับ ยัง งงๆอยู่เลย อืดด้วย

Comment

ว่าจะลองลงOSXอยู่เหมือนกันอ่ะครับ แต่กลัวลงแล้วใช้WLANไม่ได้..

Comment

Originally posted by kan_it View Post
                        XP กะ Vista สลับกันไป ตอนนี้กำลังสนใจ Mac อยู่กะลังรวบรวม Driver For Mac ครับ
                        ท่านใช้รุ่นไรหรอครับ ผมก้อสนใจอยุเหมือนกัน มาทำ mac เท่ ใช้กันดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                          Vista home premium มากะเครื่องเลยครับ ยัง งงๆอยู่เลย อืดด้วย
                          hp รึป่าวครับท่าน ถ้าใช่ ไม่แปลก อิอิ อะไรของมันก้อไม่รุลงมาไห้มากมาย

Comment

เครื่องผมตอนนี้มี 3 OS ครับ

- Vista Business (มากับเครื่อง)
                            - XP Pro
                            - Ubuntu

แต่ผมมีปัญหาหน่อยนึงคือ ให้มันเลือกว่าจะเข้า OS ไหนในหน้าจอเดียวกันไม่ได้อะครับ

ตอนเวลา boot จะเข้า Grub ของ ubuntu ก่อน (ลง ubuntu หลังสุด) แล้วมีตัวเลือกเข้า boot loader ของ windows
                            แล้วถึงจะมาเลือกว่าจะเข้า Vista หรือ XP อีกที

ผมลองเข้าไปแก้ Grub แล้วให้มีตัวเลือกเข้า Vista/XP โดยตรง

แต่พอเข้า Vista แล้วมันเข้า recovery จากนั้น Grub ก็หายไปเข้า ubuntu ไม่ได้ ต้องลงใหม่

แต่ตอนนี้ก็ใช้ XP เป็นหลักอยู่

Comment

ผมใช้รุ่นนี้อ่ะ Asus A8E20DSM120Td
                              http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/126/
                              ใครมี driver for max รุ่นนี้ก็มาแบ่งกันบ้างนะ ผมยังหาไม่เจอซักกะตัวเลย

Comment

Working...
                              X