Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นครับ PSU Scythe Stronger รุ่นนี้ดีหรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นครับ PSU Scythe Stronger รุ่นนี้ดีหรือไม่?

ก็ตามหัวข้อเลยครับ มันมีเรื่องว่าผมไปซื้อ Scythe Stringer 500w มาจากร้าน TKcom แล้วมาเปลี่ยนเองที่บ้านใช้ไปปรกติครับไม่มีปัญหาอะไร จนกระทั้งเพื่อน2-3คน มาเที่ยวที่บ้านแล้วเหลือบไปเห็นกล่อง PSU เข้า

มันเลยบอกผมว่า "ซื้อมาทำไม Scythe Stronger ถ้าจะซื้อยี่ห้อนี้น่าจะเอา Thermaltake ไปเลย"

ผมเลยบอกไปว่าก็มีงบเท่านั้นอ่ะแถมรุ่นนี้เค้าก็ว่าดี ของญี่ปุ่นด้วย ผมเลยจิตตกเลยอยากรู้ว่ายี่ห้อนี้ดีไหมระดับไหน ขอบคุณครับ

ซื้อมาแล้วใช้ไม่มีปัญหา ก็โอเคแล้ว จะเอาไปเปลี่ยนก็คงไม่ได้ ผมไม่ได้ใช้ยี้ห้อนี้เลยตอบไม่ได้ว่าดีหรือเปล่า ผมใช้ ของ ICut เห็นมีคนใช้แล้วพัง ผมก็จิตตกเหมือนกัน แต่ใช้อยู่ยังไม่เจอปัญหาอะไรก็ใช้ต่อไป

Comment

แล้วทำไม ไม่ถามเพื่อนมาหละครับ ว่าแล้วมันไม่ดีอย่างไร ต่างกันอย่างไรหละครับ จะได้รู้ หรือว่าเพื่อนพูดไปแบบ ฟังคนอื่นเค้ามา .... อย่าคิดมากครับ ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร เท่าที่ใช้มา แต่ผมใช้ 700w ยี่ห้อเดียวกัน

Comment

ผมใช้ตัว 600W ก็โอดีนะครับ

Comment

ผมใช้ 700w ก้ ดีนะคัฟ นิ่งดี

Comment

ขอบคุณครับ หายสงสัยล่ะ

น่าถามมันกลับนะ 5555+

Comment

ดีสมราคาครับ

อย่าสนใจเสียงรอบข้างมากเลย

Comment

ดี คอนเฟริม ครับ

Comment

รุ่นอื่นผมไม่รู้แต่รุ่น 400w ของผมหมดประกันไม่ถึงเดือนมันก็นิ่งไปเลย

Comment

Scythe Stringer 500w ผมก็ใช้อยู่

Comment

Originally posted by YuE View Post
                      รุ่นอื่นผมไม่รู้แต่รุ่น 400w ของผมหมดประกันไม่ถึงเดือนมันก็นิ่งไปเลย
                      รุ่นไหนครับ 400w

Comment

ไม่ได้จะก่อหวอดแต่มีรุ่น 400w ด้วยหรือครับ??

ถามแบบไม่รู้จริงๆ

Comment

ของดีครับ อย่าไปคิดมาก TT มันของเทพครับ(เทพเกิ๊นนนนน)

Comment

ถ้าเพื่อนบอกว่าบ้านนายเล็กจังเลย ท่านจะซื้อบ้านใหม่ป่าว - -

Comment

ดีครับ ใช้อยู่ ตัว600W ที่บอกว่าดีเพราะว่ามัน คุ้มเกินราคาครับ

ฟัน เฟิร์ม !!!

Comment

Working...
                              X