overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

Default เพิ่งได้ PS3 มาใหม่ จะเข้า Dark Side ซะเลย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เนื่องจากผมอยากจะสอย Console อยู่แล้ว
    พอทราบข่าวว่า PS3 JB ได้มาซักระยะแล้ว
    เลยไปแอบซุ่มอยู่ห้อง Market อยู่เป็นเดือน

ไปได้ PS3 250GB. FW 3.42 มา (แฟน Xbox360 อย่าว่านะเพราะผมชอบเกมฝั่ง JP ง่ะ = =')
    เท่าที่ศึกษาดู ก็คือต้องทำ คือ
    1. Downgrade มา 3.41 ก่อน
    2. หาตัว JB เพื่อให้รันโปรแกรมเล่นเกม
    และหลอกเครื่องให้เป็นพวก FW 3.50 สำหรับบางเกมที่ต้องการ FW สูงๆ
    3. เลือกวิธีเล่นเกม ว่าจะเล่นยังไง

ตอนนี้ อยากทำให้ เล่น JBเล่นเกม ได้ก่อนครับ คงไม่เล่นมัน พิสดารมากมาย
    เพราะซื้อมาตั้งไว้เล่นเกม อีกอย่าง ศึกษาไม่ไหวเยอะขิงๆ = ='

โดยตอนนี้
    วิธีเล่นเกม ผมเลือกแล้วว่าจะใช้ FTP ต่อกับคอมเพื่อโอนไฟล์เข้า Internal HDD
    เพราะมี NB อยู่แล้ว + ได้เครื่องที่ HDD ใหญ่มาจะได้ใช้คุ้มๆ (ลงทีละ สิบเกมก็เยอะละผม)
    น่าจะเสถียรกว่าด้วย ไม่ต้องลงทุนมากมาย เพิ่มสายแลน ก็ใช้เลย (งบหมด)
    ไม่ต้องซื้อ HDD มา Format FAT32 ไว้เล่นเกมต่างหากด้วย

แต่ตัว Downgrade + JB เลือกไม่ถูกจริงๆเพราะ มีหลายรุ่นโคดๆ
    พยายามอ่านแล้ว แต่ก็ยังแยกไม่ค่อยออกว่าตัวไหน ที่จะคุ้มๆใช้ได้นานๆ

ยังไงรบกวนเซียนๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member Escargott's Avatar

คุณพลาดแล้วครับ ถ้าเล่นก๊อปน่าจะซื้อ xb360 แจสเปอร์ มากกว่า ดูมีอนาคตกว่าเยอะ

OverclockZone Member

เรื่องเล่นก็อปทั้ง 2 เครื่องตอนนี้ยังลูกผีทั้ง 2 เครื่อง
    X360 ก็น่าเป็นห่วงเพราะ MS กำลังทดลองระบบใหม่
    ส่วน PS3 ต้องรอการทะลวง FW 3.55+ หากคิดไม่ออกก็นึกถึง PSP ที่ต้องใช้เวลากันเกือบจะปี
    ยังไงก็ต้องรอดู แต่คิดว่าไม่นานนักสำหรับ PS3

การ Downgrade ลองดู jb ของคนที่ทำขายในไทย ตัวละ 600-750 บาท
    อัพเดทตลอด ถ้าเมืองนอกเขาอัพเดท เราก็อัพ เพราะเราก็ไปก็อปเขามาขาย
    เรื่องเอาเกมส์ลง HDD แนะนำเอาลง Ex.เพราะสะดวกกว่า และไม่สร้างความร้อนให้เครื่อง PS3

ว่าก็ว่าเหอะ Market ของ OCZ ส่วนของเกมส์มันเข้าไปตรงไหนครับ

OverclockZone Member nirgilis's Avatar

เกมทางฝั่ง JP ไม่เยอะเท่าที่ควรนะ ส่วนใหญ่ไปออกบนเครื่องพกพาซะมากกว่า

OverclockZone Member DekEmoOza's Avatar

God Of War 3
    Metal Gear Solid4
    Uncharted 2 - Among Thieves
    TEKKEN 6
    Granturismo 5
    heavy rain
    FF XIII

อีกหลายๆๆ เกมส์

แค่นี้ ก็อลังการ งานสร้าง สุดยอด แล้ว เล่นให้ จบหมด ก็สุดยอด

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

สรุป แนะนำ JB ยี่ห้อไรดีครับเนี่ย ^^"

ส่วนเรื่อง Xbox360 VS PS3 ก็อย่าว่ากันเลยนะครับ
    ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว เล่นให้คุ้มดีกว่า

ผมก็รู้แต่แรกแล้วล่ะว่า เล่นก็อบ Xbox สะดวกกว่าเยอะ
    แต่ผมเป็นพวกชอบเล่นเกม JRPG มากๆๆ
    ซึ่งหลายเกม ก็ชอบมาจาก PS2 PS1 เลย
    เพราะผมเล่นแบบ เอาเนื้อเรื่อง อ่านบทด้วย และถ้าระบบมันสนุกก็เจ๋ง
    อาจภาพไม่ต้องสวย หรือว่าต้องเล่นออนไลน์
    ซึ่งอาจไม่ได้ดังอะไร เพราะคนเล่นเกมแนวแบบผมมันก็ไม่เยอะด้วย

ซึ่งอย่างที่ผมบอกไป ว่าผมก็รู้แต่แรกแล้วว่า Xbox360 Work กว่า (Joy Wireless ผมก็มีอยู่แล้ว ต่อกับ PC)
    ถึงจะบอกว่าเกมมันลงทั้ง สองเครื่อง แต่ความจริงก็คือ เกมที่ดังๆ อะลงหมด
    แต่เกมเป้าหมายหลักของผม ยอมรับว่า Xbox360 คงให้ได้ไม่เต็มที่
    ดังนั้น ผมบอกเลยว่าผมซื้อเพราะความชอบล้วนๆ = ="
    และผมก็คิดอย่างถี่ถ้วนแล้ว ไม่ได้ซื้อเพราะมีเงินแค่อย่างเดียว
    (เหมือนพวกลูกคุณหนูใช้ iPhone กันเพราะเอามาเล่นเกมกับโทร ทั้งๆที่มันเจ๋งแต่คนใช้ไม่รู้อะไรใช้แค่บ้านๆ แต่ดันรวย)
    เพราะยอมรับว่าเงินร่วมหมื่นสำหรับผมมันก็เยอะมากอยู่

ขนาดเพื่อนผมถามเรื่อง Console ผมยังแนะนำ Xbox360 เลยครับ สะดวกกว่ากันเยอะ

ยังไงถ้าใครมีความเห็นแนะนำหน่อย JB ตัวไหนดี
    เพราะผมตั้งกระทู้หลักๆเรื่องนี้แหละครับ
    Last edited by Blue NarCiSs; 17 Dec 2010 at 22:14:46.

OverclockZone Member level7015's Avatar
    พันทิพย์ประตูน้ำ Only

Quote Originally Posted by DekEmoOza View Post
    God Of War 3
    Metal Gear Solid4
    Uncharted 2 - Among Thieves
    TEKKEN 6
    Granturismo 5
    heavy rain
    FF XIII

อีกหลายๆๆ เกมส์

แค่นี้ ก็อลังการ งานสร้าง สุดยอด แล้ว เล่นให้ จบหมด ก็สุดยอด
    FF XIII ก็ลง Xbox 360 JP นะครับ

Quote Originally Posted by level7015 View Post
    FF XIII ก็ลง Xbox 360 JP นะครับ
    ภาพต่างกันมากและ 3 แผ่น
    PS3 JB ไม่ต้องใช้แผ่น

JBก็เอาแบบที่มันมีดาวเกรดในตัวเลยครับดาวจาก3.50/3.42 ลงมา3.41ครับ ลองหาในห้อง Toyดูนะครับห้องขายสินค้า...ส่วนเกมผมว่าก็ไม่ยุ่งยากดีที่ท่านจะเอาอัดลง HDD Int ส่วนตัวเกมนั้นผมติดต่อท่าน"คุณพระช่วย"คุณ พีทนะครับให้แกลงให้ราคาตกลงกันเองไม่แพงครับ..แต่ชอบพี่เค้าตรง after service ครับ

OverclockZone Member domziia's Avatar

ps 3 ภาพสวย เกมก็เยอะเล่นไม่หมดหรอกคับ

OverclockZone Member wasano's Avatar

ผมแนะนำ e3 ครับ
    ใช้งานง่ายมากครับ

OverclockZone Member kaholulu's Avatar

อย่าไปฟังจิลมันครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

ตัวนี้ครับ ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ ฮา
    เขาเอาใจใส่ลูกค้าดีและอัพเดทตลอดครับ

Bookmarks

Bookmarks