overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17
    OverclockZone Member arkira's Avatar
    เพชรเกษม 69 บางบอน

Default ขอระบายเกี่ยวกะร้าน ที่พันทิพย์หน่อย

ขอระบายเกี่ยวกับร้านMouse Group พันทิพย์ ประตูน้ำ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 1-11-53 ผมได้ไปซื้อโน๊ตบุ๊กที่ร้าน Mouse Group ชั้น3 มา
    ด้วยความที่ไม่รอบครอบ กลับมาบ้านปุ่มหักวันรุ่งขึ้นไปเครม ที่ร้าน พนักงานร้านบอกไม่มีเครื่องตัวใหม่ ที่ผมซื้อไปมีอยู่เครื่องเดียวแล้วก็เครื่องโชว์เท่านั้น "ผมก็ถามต่อแล้วจะเอายังไงปุ่มหักให้เปลี่ยนแผงใหม่ผมคงไม่เอาหรอกนะ" แมร่งเพิ่งซื้อ
    พนักงานก็บอกว่า งั้นให้ผมไปติดต่อศูนย์Lenovo (ชั้น5หรือชั้น4ไม่แน่ใจ) ให้ไปเอง งงมากให้ผมไปเอง พอไปถึงพนักงานLenovo บอกว่าเคสนี้ต้องให้ทางมาร้านดำเนินการเองลูกค้ามาเองได้ไง (ในใจคิดไอ***แมร่งหลอกให้เดินมาอีก) พอลงมาก็ติดต่อพนักงานคนเดิม บอกสักครู่ครับกำลังติดลูกค้าอีกท่านอยู่ "เอ้าแล้วผมไม่ใช่ลูกค้าเหรอ" แมร่งก็ทำเป็นนิ่ง ผ่านไป15นาที ค่อยเดินไปกะผม พอไปถึงศูนย์ก็ดำเนินการปกติ พนักงานทำทีท่าไม่พอใจ แล้วก็ให้รอไปอีก 7วัน

วันที่4-11-2010 โทรมาให้รับเครื่อง รับเครื่องก็ดูไปดูมาก็ดีไม่มีปัญหาอะไร พอกลับมาที่บ้านคิดได้ลองเช็คประกันหน่อยสิ เอ้าประกันปีเดียวสะงั้น โทรถามศูนย์ ศูนย์บอกติดต่อร้านทางร้านเลย โทรหาร้าน ร้านบอกให้ติดต่อศูนย์ให้ดีก่อนครับ ในใจคิดไรว่ะเนียกรูซื้อร้านมรึงไม่ทำไรให้ดีกว่านี้เหรอให้ไปๆมาๆอยู่แบบนี้ ผลสุดท้าย ร้านต้องไปติดต่อเซลเพื่อต่อประกันให้โดยอ้างว่าจะต่อให้ในอีก 3-4วันแล้วจะติดต่อกลับ โดยอ้างว่าเซลไปดูงานที่คอมมาร์ท(ช่วงนั้นเป็นช่วงคอมมาร์ทพอดี)ก็รอไป.....

13-11-2010 โทรไปถามว่าตกลงยังไงครับเรื่องโน๊ตบุ๊กผม พนักงานร้านบอกว่า ขอโทดทีครับลืมพอดีเซลเพิ่งจะเครียงานคอมมาร์ท แต่เรื่องได้แจ้งไปแล้วหล่ะงั้นผมขอเลขที่ s/n ข้างกล่องหน่อย
    ครับ เด๋วผมจะให้เซลต่อประกันให้

รอไปจนถึง13-12-2010 ลองเข้าเวปเช็คประกันอีกที เอ้า...ปีเดียวเท่าเดิม ไรว่ะเนียไม่คืบหน้าเลย หลังจากนั้น ลองโทรไปพนักงานก็บอกอีกว่าโทดทีครับพอดีผมคงจดรหัสผิดมั้งครับ งั้นผมขอs/nข้างกล่อง กับใต้เครื่อง อีกรอบครับ (ในใจคิดเอ้า...แล้วมรึงไม่โทรมาบอกว่ะว่าผิดให้กรูรออยู่ได้)

จนบัดนี้ ประกันผมมันก็ยังปีเดียวเท่าเดิม

ผมควรทำยังไงดีครับเครื่องเดิมที่ปุ่มหักประกัน 2ปี พอไปเครมได้เครื่องใหม่ประกันปีเดียว???

เข็ดแล้วกะร้านนี้ MOUSE GROUP ชั้น3

ปล.อาจจะเรียบเรียงประโยคไม่ค่อยสวยนะแต่ แต่มากับความรู้สึกล้วนๆ
    Last edited by arkira; 17 Dec 2010 at 00:10:32.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

.........................

tomodify's Avatar

notebook ที่ใช้ซื้อร้านนี้เหมือนกันที่งามวงศ์วาน
    มาวันแรกไม่ถึง 3 ชั่วโมงเอาไปเปลี่ยน จอเป็นรอยขาวๆ

ที่แรกเซลล์ไม่ยอมเปลี่ยนให้ ตอนเช็คเดทที่ร้านก็ใหม่แกะกล่องคิดว่าไม่น่ามีปัญหา
    แต่คุยด้วยเหตุผล และใจเย็น สุดท้ายเค้าก็แกะกล่องเปลี่ยนให้

พนง.ที่ร้านเล่น ocz ด้วย

ใจเย็นค่อยคุยครับ หรือจะให้ผมคุยให้ เผื่อทักษะการคุยไม่เหมือนกัน

OverclockZone Member arkira's Avatar

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    .........................
    = ="

Quote Originally Posted by tomodify View Post
    notebook ที่ใช้ซื้อร้านนี้เหมือนกันที่งามวงศ์วาน
    มาวันแรกไม่ถึง 3 ชั่วโมงเอาไปเปลี่ยน จอเป็นรอยขาวๆ

ที่แรกเซลล์ไม่ยอมเปลี่ยนให้ ตอนเช็คเดทที่ร้านก็ใหม่แกะกล่องคิดว่าไม่น่ามีปัญหา
    แต่คุยด้วยเหตุผล และใจเย็น สุดท้ายเค้าก็แกะกล่องเปลี่ยนให้

พนง.ที่ร้านเล่น ocz ด้วย

ใจเย็นค่อยคุยครับ หรือจะให้ผมคุยให้ เผื่อทักษะการคุยไม่เหมือนกัน
    ผมก็ใจเย็นครับไม่อยากไปๆมาๆบ่อยเพราะผมอยู่พระประแดง พระประแดง-ประตูน้ำไกลโคตรๆ
    แต่มัน คาใจอ่ะครับเหมือนซื้อมาในราคาประกัน 2 ปีแต่ได้แค่ประกัน1ปี แล้วก็ทางร้านก็ช้ามากเหมือนพลัดไปวันๆ โทรถามกี่ครั้งๆก็บอก2-3วันจะติดต่อกลับ
    แต่ทุกครั้งผมต้องโทรไปถามก่อนเสมอ ผมก็ไม่เข้าใจว่ายังไงกันแน่ ประกันได้หรือไม่ได้ ผมรอแบบไร้จุดหมายมาก

ถ้าท่านรู้จักฝากตามให้หน่อยครับ บอกเขาว่า เคสY560 ที่เครมปุ่่มหักแล้วไม่มีของ ต้องไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์ ผมว่าน่าจะจำได้เพราะโทรไปประมาณ 1-2อาทิตย์ครั้งตั้งแต่ซื้อมา

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member VaYo_B's Avatar

ผมเคยไปซื้อมาเหมือนกัน แต่ที่ชั้น 2
    ซื้อมา 2 ปีแล้วก็บริการดีนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ เพราะไม่ได้แวะไปเลย

Quote Originally Posted by VaYo_B View Post
    ผมเคยไปซื้อมาเหมือนกัน แต่ที่ชั้น 2
    ซื้อมา 2 ปีแล้วก็บริการดีนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้ เพราะไม่ได้แวะไปเลย
    ตอนซื้อก็ดีอ่ะครับ แต่หลังการซื้อนี่สิ = ="

วันนี้โทรไปถามอีก บอกกำลังดำเนินการอยู่ แล้วจะติดต่อกลับครับ (อีกแล้ว)

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Lenovo รุ่นไหนครับนี่ ประกันสองปี

OverclockZone Member

ตอนจะหา MSI GX660
    แต่ตอนนั้นของขาด
    ช่วงตุลาที่ผ่านมา

ร้านนี้ พนง.บอกว่า "GX660 ล๊อตหน้าผลิตทั่วโลก100เครื่อง เข้าไทย10เครื่อง ต้องรีบจองนะครับ เดี๋ยวของหมด"
    ผมเดินหนีเลย ไม่คิดจะซื้อร้านนี้อีก

Quote Originally Posted by Zyxzenze View Post
    Lenovo รุ่นไหนครับนี่ ประกันสองปี
    Y560 ครับ ช่วงนั้นLenovoทุกรุ่นร้านนี้ประกัน2ปีหมดเลย ผมไปดูร้านอื่นมันประกันปีเดียวมาร้านนี้ประกัน2ปีเลยซื้ออ่ะครับ เดินแค่ 4-5 ร้านทั้งพันทิพย์^^"

Quote Originally Posted by akitobig View Post
    ตอนจะหา MSI GX660
    แต่ตอนนั้นของขาด
    ช่วงตุลาที่ผ่านมา

ร้านนี้ พนง.บอกว่า "GX660 ล๊อตหน้าผลิตทั่วโลก100เครื่อง เข้าไทย10เครื่อง ต้องรีบจองนะครับ เดี๋ยวของหมด"
    ผมเดินหนีเลย ไม่คิดจะซื้อร้านนี้อีก
    ดีแล้วครับที่ไม่ซื้อ ไม่งั้นอาจจะพลาดเหมือนผม

ของผมไปซื้อที่ร้าน Acer มา ก่อนวันงานคอมมาร์ท บอกว่าถ้าซื้อวันนี้ได้ประกัน 2 ปี

แต่ต้องลงทะเบียนก่อนวันที่ 3 (วันอะไรไม่แน่ใจ แต่ที่รู้ๆน่าจะหลังวันงานคอมมาร์ทหมด)

ผมก็ซื้อและกลับไปลงทะเบียน พอไปเช็ค ได้แค่ปีเดียว

ถึงกับ งง แต่เห็นว่ามันถูกกว่าในงาน 2000 ก็เลยช่างมันไปเรียบร้อยแล้ว

OverclockZone Member Zyxzenze's Avatar
    วิญญาณแมวหลังศาล

Quote Originally Posted by NzInnocent View Post
    ของผมไปซื้อที่ร้าน Acer มา ก่อนวันงานคอมมาร์ท บอกว่าถ้าซื้อวันนี้ได้ประกัน 2 ปี

แต่ต้องลงทะเบียนก่อนวันที่ 3 (วันอะไรไม่แน่ใจ แต่ที่รู้ๆน่าจะหลังวันงานคอมมาร์ทหมด)

ผมก็ซื้อและกลับไปลงทะเบียน พอไปเช็ค ได้แค่ปีเดียว

ถึงกับ งง แต่เห็นว่ามันถูกกว่าในงาน 2000 ก็เลยช่างมันไปเรียบร้อยแล้ว
    อันนี้เป็นเคสปัญหานะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าของคุณใช่ 4741 หรือเปล่า ถ้าใช่ เหมือนจะมีรวมตัวกันอยู่วันก่อนเรื่องลงทะเบียนประกัน

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

มาอ่านปัญหาครับ อิอิ

เรื่องของเรื่องคือ เครื่องที่1 เครื่องที่ปุ่มหัก ผมเช็คแล้วประกันได้ 2ปีจริง แต่พอผมไปเครมได้เครื่องใหม่คือเครื่องที่ 2 กลับได้แค่ประกันปีเดียว นี่ก็จะสองเดือนและผมก็ติดต่อไปเรื่อยเพราะไม่อยากให้พนักงานลืม โทรไปกี่รอบๆก็บอกแต่ข้ออ้างเดิมๆ กำลังดำเนินการ s/n ผิด เซลที่แอดประกันไป ตจว ไปงานคอมมาร์ท แต่ละอย่างดูเหมือนอ้างผ่านๆไปทั้งนั้น

ถ้าทางร้านไม่เพิ่มประกันให้ ผมควรทำยังไงดีครับ

OverclockZone Member ginuwine's Avatar

ผมก็ไม่รู้เรื่องเท่าไร แต่มาเป็นกำลังใจให้จขกท.ครับ
    ถ้าเอาเรื่องถึงขนาดนี้แล้วเอาให้สุดไปเลย แล้วมาเล่าสู่กันฟังครับ
    โตชิบ้าผมตอนไปแจ้งเสียก็โดนมาไม่ต่างกัน เพิ่งซื้อไม่กี่เดือนนี้เอง การ์ดจอมีปัญหาซะแล้ว
    (พนักงานมันบอกถ้าให้ซ่อมต้องเสียเงิน คิดๆดู..แล้วจะมีประกันทำบ้าอะไร)

Quote Originally Posted by ginuwine View Post
    ผมก็ไม่รู้เรื่องเท่าไร แต่มาเป็นกำลังใจให้จขกท.ครับ
    ถ้าเอาเรื่องถึงขนาดนี้แล้วเอาให้สุดไปเลย แล้วมาเล่าสู่กันฟังครับ
    โตชิบ้าผมตอนไปแจ้งเสียก็โดนมาไม่ต่างกัน เพิ่งซื้อไม่กี่เดือนนี้เอง การ์ดจอมีปัญหาซะแล้ว
    (พนักงานมันบอกถ้าให้ซ่อมต้องเสียเงิน คิดๆดู..แล้วจะมีประกันทำบ้าอะไร)
    ขอบคุณครับ

ล่าสุดเมื่อกี้โทรเขาไปที่ร้าน แมร่งบอกว่าเซลได้ทำการต่อประกันให้แล้วครับ "เอ้าต่อให้แล้ว แล้วมีไรมายืนยันว่าต่อจริงหรือว่าต่อปากเปล่าแล้วมาบอกคุณ" แมร่งอึ้งไปสักครู่ แล้วบอกต่อไปอีกว่า เด๋วผมจะให้เซลติดต่อกลับเองแล้วกัน คงเป็นวันจันทร์เวลาทำการครับ

ในใจคิด ทำไมไม่โทรมาบอกกล่าวกันบ้างไม่ใช้ให้กรูตามงานทุกทีทุกครั้ง สรุปรออีกแล้วครับท่านวันจันทร์เฮ้ออออออ.... MOUSE GROUP

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

เรื่องอัพเดทประกันนี่ ถ้าเครื่องเคลมยังไงก็ต้องให้ร้านเป็นคนดำเนินการเรื่องเปลี่ยนซีเรียลประกันให้เพราะมันจะผูกกับทางร้านอยู่แล้ว

แต่ถ้าไม่ได้เรื่องอีกอาจจะต้องให้ทาง lenovo จี้ให้เพิ่มเติมนะครับ น่าจะช่วยได้อีกต่อหนึ่ง ^^

Quote Originally Posted by Zyxzenze View Post
    อันนี้เป็นเคสปัญหานะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าของคุณใช่ 4741 หรือเปล่า ถ้าใช่ เหมือนจะมีรวมตัวกันอยู่วันก่อนเรื่องลงทะเบียนประกัน
    ของผม 4820TG คับ เซ็งเลย ไปโพสถามในเว็ป ก็ไม่มีการตอบกลับ

เซ็งมากคับ กับ บริการหลังการขาย

Bookmarks

Bookmarks