overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Default ขอคอมเม้น Microlab H11 หน่อย

ตามนั้น

เทียบกับ Solo6 ใด้ยิ่งดีครับ เพราะเคยไช้รู้สึกชอบเสียงดอกทวิสเตอร์มาก

ตัวนี้ดูกำลังดีเลย ไม่เล็กไม่ใหญ่ ท่อเบสก็ปรับปรุงขึ้น รีโมทย์ดูแล้วน่าจะโวลุ่มดิจิตอลต่อสายออกมาเฉยๆ

แนวเสียง,ลักษณะเด่น,ข้อด้อย,วัสดุ+การเก็บงาน เป็นยังไงมั่งขอคอมเม้นจากคนเคยฟังหน่อยครับ

ปล . หาข้อมูลในกู๋เจอน้อยมากๆ ของไม่ดีหรืออย่างไร -*- ?

OverclockZone Member Yoshitsune's Avatar

ผมใช้อยู่แต่ก็ไม่รู้จะบอกยังไงดี ตอนแรกว่าจะเอา pro1 เจอตัวนี้ผมชอบมากกว่าอีก
    ตัวนี้ออกแนวเน้นฟังสบาย เสียงมันมีสีสัน color จัดจ้านกว่า pro1 ครับ ฟังได้หลากหลาย overall กว่า
    ยิ่งฟังพวกเพลงบรรเลงหรือเพลงช้าๆนี่แจ่มเลยครับ

ผมว่ามันไม่ค่อยมีมาโชว์ที่ร้านด้วยมั้งครับตัวนี้
    ในไทยก็รับ microlab มาเฉพาะรุ่นที่น่าจะขายออก นี่ถ้ามี h12w ผมคงเอาไปแล้ว
    Last edited by Yoshitsune; 17 Dec 2010 at 03:39:22.

TroRuwA
    Guest

ยังไม่เคยฟังเล้ย

OverclockZone Member xodiax's Avatar
    Kochi Bamboo Forest, ธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต

review จากนิตยสาร the wave ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...-Wave-Magazine

ผมไม่เคยใช้ solo6c ด้วยสิ แต่เทียบกับไปฟังจากที่ร้าน ผมว่า h11 มีรายละเอียดกว่า ถ้าว่าง ๆ มาลองฟังของผมได้ครับ เดี๋ยวเลี้ยงเบียร์

แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะเข้าแนวเพลงที่ท่านฟังหรือเปล่า เห็นว่าฟังพวกเพลงอนิเมะเหรอครับ เดี๋ยวจะลองหามาฟังดูนะครับว่าเป็นไง
    Last edited by xodiax; 17 Dec 2010 at 08:32:50.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

ผมอยู่้สตูลโน่น -*-

ชอบฟัง J-K pop , R&B , Music instrument ไรงี้ล่ะครับ เน้นมิติกว้างๆ เบสกระชับ แหลมใสๆกึ่งสากนิดหน่อย

http://www.4shared.com/audio/H2Vdo8-8/___.html

http://www.youtube.com/watch?v=UZ1DFuZCaJY

Solo6 กลางแหลมไช้ใด้แล้ว แต่เทียบกับขนาดตัวแล้วเบสน้อยเหลือเกิน อิมแพคก็ฟุ้งๆพิกล

น่าจะเพราะแอมป์เน่าไปหน่อย ผมเคยลองหาแอมป์บ้านมาลอง เสียงดีขึ้นแทบจำเค้าเดิมไม่ใด้

ข้อเสียหนักๆ ที่ผมโครตเซ็งก็คือกินพื้นที่โต๊ะเกินไป เห็นตัวนี้เล็กดี ไม่รู้เป็นไงมั่ง

รีวิวนั่นผมจำใด้ว่ามี ดันไช้คีย์เวิร์ดถามกู๋ว่า " รีวิว-review " มิน่าถึงหาไม่เจอ -*-

ตอนแรกผมว่าจะจัด E3350 แต่นึกถึงสายซัพ>เข้าลำโพงเส้นเท่าหนวดกุ้งแบบเปลี่ยนสายไม่ใด้แล้วมันตงิดๆ

ค่าตัวเท่าใดครับ รู้สึกจะ 3 พันต้นๆ ?

OverclockZone Member Broken Hell's Avatar

ขยับตัวแล้ว เมื่อไหร่จะไปวางหิ้งครับ^^

OverclockZone Member xodiax's Avatar
    Kochi Bamboo Forest, ธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต

เพลงแรก คิดถึงเธอทุกที (ที่อยู่คนเดียว) ถ้าแนวนี้ ถือว่า "เข้าทาง" ครับ ของถนัดของ h11 เลย

ส่วนเพลงที่ 2 ไว้เลิกงานไปจะลองให้

ราคาตอนที่ผมซื้อ 2950 ครับ ประมาณ 2-3 เดือนที่แล้ว

"ชอบฟัง J-K pop , R&B , Music instrument ไรงี้ล่ะครับ เน้นมิติกว้างๆ เบสกระชับ แหลมใสๆกึ่งสากนิดหน่อย"

- J-K pop ผมไม่ค่อยไ้ด้ฟังครับ ฟังแต่ t(hai) pop แต่ผมเคยฟัง jaychou น่าจะแนวเดียวกัน สำหรับเพลงเร็ว เช่น เพลงโฆษณามือถือ moto มั๊ง ถือว่าัฟังสนุกครับ

- R&B สำหรับผม ก็คงเป็นของค่ายเบเกอรี่ที่ฟังบ่อย ๆ ก็พวกเพลงช้า โดยเฉพาะเพลง สักวันหนึ่ง เสียงร้องชัดดีครับ

- Music Instrument หมายถึงเพลงบรรเลงหรือเปล่าครับ พวกที่เอาเพลงร้องมาบรรเลงด้วยเครื่องดนตรี ถ้าใช่ ผมก็ฟังเพลงของ ฉ่าย สมชัย ขำเลิศกุล หรือพวก hua hin jazz เพลงพวกนี้ h11 ก็ถือว่าเอาอยู่ ให้รายละเอียดของดนตรีดี

สรุปคือฟังได้เกือบทุกแนว ยกเว้นเพลงหนัก ๆ ครับ ผมฟัง bodyslam ก็สนุกดีนะ แต่ไม่ค่อยมันส์ ผมเลยแก้ปัญหาด้วยการพ่วงกับ edifier c11 ซึ่งเป็น 2.1 โดยให้ h11 เป็นเหมือน sat ก็ช่วยได้ในระดับนึงครับ ตอนนี้กำลังหาเรื่องจะหา sub แบบ active มาต่อเพิ่ม กำลังเล็ง sonic gear SA2000 ของ s&p อยู่ แต่ติดที่ว่าแถวนี้ไม่มีให้ฟังต้องเข้าไปฟังที่ pantip

ปล. ผมใช้ philips psc805 นะครับ ซึ่งคิดว่ามันเข้าขากันโดยบังเอิญครับ เพราะ philips ให้เสียงที่เป็นธรรมชาติ ไม่ปรุงแต่ง ซึ่งเข้ากับบุคลิกของ h11 พอดี
    Last edited by xodiax; 17 Dec 2010 at 16:10:03.

OverclockZone Member nartzuzaa's Avatar
    เวทเกต บางใหญ่ นนทบุรี-Chainat

ตัวนี้คล้ายๆกันราคา1,390ถูกดี

ู^
    ^

ตัวข้างบนดูแล้ว ตัวหมุน(น่าจะ) Anlogs control ครับ เสียงต้องวิ่งเข้ามาที่รีโมทย์ ดูแล้วไม่เวิร์ค เสียงดรอปกระจาย

H11 เป็นโวลุ่มดิจิตอล แถมดอก 4 นิ้ว ตัวข้างบนนี่ 2 นิ้วเท่านั้นเอง -*- เทียบกันไม่ใด้ เล็กเกินไป

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

อยากได้เหมือนกัน

OverclockZone Member CK's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ู^
    ^

ตัวข้างบนดูแล้ว ตัวหมุน(น่าจะ) Anlogs control ครับ เสียงต้องวิ่งเข้ามาที่รีโมทย์ ดูแล้วไม่เวิร์ค เสียงดรอปกระจาย

H11 เป็นโวลุ่มดิจิตอล แถมดอก 4 นิ้ว ตัวข้างบนนี่ 2 นิ้วเท่านั้นเอง -*- เทียบกันไม่ใด้ เล็กเกินไป
    R600 USB ด้านบนเป็นดอก 4 1/2 นิ้วครับ ตัวปรับเป็นแบบกดน่าจะเป็น ic แอมป์มั่งเพราะไม่มีวงจรที่อื่่นเลยอยู่ตรงรีโมทนั้นแหละ ถ้าใช้ฟังเฉพาะน่าเครื่องก็ OK ครับ ฟังสบายๆ
    แต่ถ้าดังขึ้นมาอีกหน่อยทาง H11 น่าจะ OK กว่านะ

อ้อไช่ดูผิดครับ 4.5 นิ้ว

USB ก็แปลว่ามี DAC ในตัวงั้นสินะ

พันกว่าๆ ใด้ลำโพงหิ้ง + แอมป์ + DAC ผมว่ามันถูกเกินไปไม๊ - - คุณภาพเสียงจะยังไงเนี่ย

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ไอ้พวก digital speaker(dacในตัว)
    ราคาต่ำกว่าพันหรือประมาณพัน นี้ผมเสียวจังเลย

มันเอาต้นทุนไปลงกับดอก-ตู้-แอมป์แล้ว ยังต้องเอามาลงกับdac อีก = =" คุณภาพมันจะเหลืออะไรหว่า

ยกเว้น ps2000อ่ะน่ะที่ดูคุ้มค่ากับค่าตัวหน่อย(เพราะราคามันตกซะจนเท่านั้นแล้ว)

R600USB ผมซื้อมา 840 ครับ promotion itcity จากราคาเต็ม 990 ตอนนี้ใช้ที่ทำงาน เปิดเบา ๆ คลอไป มันสะดวกดีครับ เป็น usb ถอดไปเสียบเครื่องไหนก็ได้ ดูหรูด้วย ตัว remote มี vol. เป็นปุ่มกดเพิ่มลด กับปุ่ม mute

OverclockZone Member coffee'X's Avatar

R600 USB เห็น promotion itcity เหลือ 599 ครับ เห็นเหลือไม่กี่ตัว
    ดูดอกกลำโพง(ตัวโชว์)มันเป็นกระดาษบางๆ ไม่ค่อยตึง เสียวขาดจัง สายลำโพงสั้นไปหน่อย(หรือเปล่า)
    ลองให้เขาเปิดเสียงดังใช้ได้ แต่ไฟที่รีโหมดมันจะรบกวนสายตาหรือเปล่า เห็นมันกระพริบแดงตลอดเลย

Quote Originally Posted by coffee'X View Post
    R600 USB เห็น promotion itcity เหลือ 599 ครับ เห็นเหลือไม่กี่ตัว
    ดูดอกกลำโพง(ตัวโชว์)มันเป็นกระดาษบางๆ ไม่ค่อยตึง เสียวขาดจัง สายลำโพงสั้นไปหน่อย(หรือเปล่า)
    ลองให้เขาเปิดเสียงดังใช้ได้ แต่ไฟที่รีโหมดมันจะรบกวนสายตาหรือเปล่า เห็นมันกระพริบแดงตลอดเลย
    จริงด้วย ขอบคุณนะครับที่แจ้งข่าว

http://www.itcity.co.th/item.jsp?productID=8594

แล้วตัวปรับโวลุ่มนี่เป็นยังไงครับเวลาหมุน ติดกึกๆ แบบตัวปรับดิจิตอล หรือว่าลื่นหัวทิ่มแบบ Analogs

OverclockZone Member coffee'X's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    แล้วตัวปรับโวลุ่มนี่เป็นยังไงครับเวลาหมุน ติดกึกๆ แบบตัวปรับดิจิตอล หรือว่าลื่นหัวทิ่มแบบ Analogs
    ถ้าตัว R600 USB ใช้นิ้วโป้งกด มันค่อยๆเพิ่มกับค่อยๆลด แต่แป๊บเดียวก็สุด
    Last edited by coffee'X; 17 Dec 2010 at 21:29:15.

ไม่ไช่ครับหมายถึง H11 - -

OverclockZone Member osxp's Avatar

วอลลุ่ม H11 เหมือนของ M200 ที่ผมใช้อยู่เลยครับ ไม่น่าจะใช่ดิจิตอลหรอก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks