Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ประกอบคอม กับคำถามมากมายเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัวอ่าน DVD ไม่ต้องนะครับ เคสก็ไม่ต้องครับ

Comment

Athlon II X4 640 3190
      ASROCK 880GM-LE 1850
      Kington 2G 1333MHz 1800
      WD 500GB AAKS 1200

8,040

ได้ประมาณนี้
      แล้วจะซื้อร้านไหนครับ
      psu ตัวเก่ากี่วัตต์ครับ จะได้เลือก การ์ดจอถูก

Comment

ตัวเก่า 4000 ครับ กะว่าจะซื้อที่ Hardware House ครับ ส่วนเมนบอร์ด กะลองหาซื้อจากร้านย่อยๆ เผื่อมีหน่ะครับ

Comment

Originally posted by Moninz View Post
          ตัวเก่า 4000 ครับ กะว่าจะซื้อที่ Hardware House ครับ ส่วนเมนบอร์ด กะลองหาซื้อจากร้านย่อยๆ เผื่อมีหน่ะครับ
          400 วัตต์ หรือเปล่า ใช่ตัวติดเคสมาหรือเปล่าครับ

การ์ดจอ ก็ประมาณ ASUS EAH5670/DI/512MD5 PCI-EX ครับตัวนี้คุ้ม

Comment

ครับติดเคส

Comment

400 นะครับติดเคส ^^ Asus เปลี่ยนเป็นใช้ ATI ได้ป่ะครับหรือว่ามันเหมือนกัน

Comment

หา PSU แยกดีกว่าครับ

ประหยัดงบ Raidmax/Nox
                มีงบปานกลาง Scyhe/Tagan
                งบสูงๆ Seasonic/Thermaltake

Comment

Originally posted by itarokung View Post
                  ASUS EAH5670/DI/512MD5 PCI-EX 2640
                  มันก็ AMD(ATI เดิม) เพียงแต่ยี่ห้อ ASUS

Comment

ครับผมแล้วเว็บ thesystem จะซื้อเมนบอร์ด 880GM-LE ดีไหมครับไว้ใจได้ไหม

Comment

ดัน

Comment

Working...
                      X