overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10
    OverclockZone Member pisnu's Avatar

Default fallout new vegas ด่านนี้ผ่านไงครับ

เป็นด่านช่วงแรกที่เราแกมาจากบ้านครับ มีรูปให้ดูครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member pisnu's Avatar

วิ่งวนจนหมดหมู่บ้านแล้ว ยิงทั้งควายทั้งคนตายหมดแล้ว เจ้าหุ่นกระป๋องก็ยิงแล้ว ไปคุยกะผู้หญิงที่มีหมาก็แล้ว

OverclockZone Member win_arm's Avatar

ยิงขวด3ขวดที่อยู่ตรงด้านหน้าผู้หญิง ขวดจะวางอยู่บนแท่นไม้เอาปืนยิงเลย เท่านั้นแหละครับ ^^

OverclockZone Member reindeeruz's Avatar

มันให้ปืนเรามายิงขวดที่ตั้งไว้ตรง รั๊ว(หรือกำแพง ผมจำไม่ได้) แถวๆ ที่มันให้ปืนเราน่ะครับ

กำผมดันไปยิงอย่างอื่นซะตาย***หมดหมู่บ้านเลย พึ่ง
    ลองเล่นดูครั้งแรกเอง ยังมึนๆอยู่เลยเกมส์นี้

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

เห็นคำว่า bottle ไหมครับ --"

ช่วงที่ยิง กิ้งก่าน้อย ในบ่อที่ 2 ให้รีบวิ่งไปที่หน้าผานะครับ จะมีคนโดนรุมอยู่ ถ้าช่วยทัน จะได้เรตติ้งจากคนในหมู่บ้าน...

ถามต่อหน่อยแล้วกันครับ กระเป๋าเป้มันเต็ม อย่างงนี้เราสามารถอัพกระเป๋าเราได้ที่ไหนครับ..
    แล้วอีกอย่างเวลาเราหิวหรือเหนื่อยหรือต้องกินยาดูได้จากตรงไหนครับ แล้วตรงAPด้านขวาหน้าจอคือไรครับ และตรงแทบตรงด้านล่างAPคือแถบวัดค่าไรครับ ขอแบบละเอียดหน่อยครับ คือพึ่งเล่นครับ ไม่รู้จริงๆ อาศัยมั่วๆเอาครับ

OverclockZone Member _darkman799_'s Avatar

AP Action Point เอาไว้ใช้ตอนต่อสู้ครับ กดปุ่ม V เวลาเจอคู่ต่อสู้ มันจะมี Action ให้เราเลือกครับกดได้มากกว่าหนึ่งครั้ง ตามจำนวน AP ที่มีครับ

ของเต็มเพิ่มได้ครับแต่ต้องรอ level สูงๆ ข้อแนะนำ จงขายของที่ไม่ได้ใช้ออกไปซะ
    ถ้าเสียดายเก็บไว้ตามกล่องในที่ต่างๆครับ ของจะอยู่เหมือนเดิมจำเอาเองว่าเก็บไว้ที่ใหน จริงๆขว้างทิ้งไว้ยังไม่หายเลย 55
    ผมเล่นผมจะเปิดแผนที่ที่เป็นบ้านร้างอย่าง lone Wolf radio เอาไว้ วาบกลับมานอนกับเก็บของครับ
    อยู่บนเขาก่อนถึง prim

ส่วนยานี่ดูใน STATUS ครับ อันแรกเลย มี 3หัวข้อ หัวข้อแรกบอกชิ้นส่วนในร่างกาย
    อันที่สองบอกสถานะติดกกัมมันตภาพรังสี RED (รึเปล่าหว่า)

ส่วนหิวนี่ไม่เคยแฮะไม่เคยเล่นhardcore ส่วนเหนือยมันขึ้นเตือนเฉยๆถ้าไม่รำคาญก็เล่นต่อได้เรื่อยๆนะ

OverclockZone Member onlineprp's Avatar

quest ที่ว่าก็คือ
    ให้เราทดสอบยิงขวดให้โดนครับ 3 ขวด ถ้ายิงโดนก็ถือว่าผ่านครับ
    หลังจากนั้นก็ไปออกล่าเจ้ากิ้งก่า ครับ เกมส์จะบอกให้คุณรู้จัก ระบบ VATS ครับ
    เรื่องการ up กระเป๋านั้นทำได้โดย
    1. เมื่อผ่าน level ไปนั้นมันจะมี perk บางตัวที่ทำให้เราแบกน้ำหนักให้มากขึ้น จำชื่่อไม่ได้ว่าชื่อ perk อะไร ( แต่ช่วยได้ไม่มากเท่าไหร่ อาจจะแบกเพิ่มได้ซัก 50 )
    2. แบบใช้ MOD ช่วยครับ ( เกมส์นี้มีดีก็เจ้า MOD นี้่แหละ ) มีหลายตัวเลยครับ จากที่ผมลอง สามารถแบบน้ำหนัก เพิ่มได้โดยการซื้อที่ร้าน มีทั้ง แบบ 25 50 100 150 200 250 ปอนด์

แนะนำว่าหากเล่นแบบธรรมดาแล้วลองเล่นแบบ Hardcore ดูครับ
    อาจจะรำคาญบ้าง
    ตรงที่เราต้องให้ผู้เล่นเรา พักผ่นก็คือ นอนหลับ กินอาหาร ดื่มน้า หาหมอ ป้องกันเพื่อนร่วมทางของเรา เพราะตายแล้วตายเลยครับ ไม่เหมือนแบบโหมดธรรมดาที่เพื่อนเราไม่ตายครับ
    หากจะเล่น MOD ก็ลองไปที่นี่ดู
    http://www.2bbit.com/forums.php?acti...&page=p1680516

เกมส์นี้อยู่ที่เราจะเล่นแนวไหนครับเช่นคนนี้เขาเล่นแนวนี้ครับ

http://www.korngames.com/board/index.php?topic=1527.0
    Last edited by onlineprp; 20 Dec 2010 at 19:21:03.

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

Strongback ช่วยได้ 50 ครับ...

แต่ก็นะ ถ้ามันซ้ำซากเยอะๆ ก็เอาไปซ่อมที่ต้องใช้ หรือไม่ก็ขายเอาตังดีกว่า...

Bookmarks

Bookmarks