Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ psu เสื่อมรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ psu เสื่อมรึป่าวครับ

psu tagan 800w
    spec
    qx9650 @ 3.6 ghz + sinkลม ธรรมดา
    maximus II formula
    ram gskill 2*2 800
    hdd 7200 x2
    4870x2
    พัดลมled x 4 ตัว
    พัดลมเป่าแรมx1
    usb ที่ต่อ
    usb ต่อ hdd raid 1 tb x2 ตัว
    usb hdd 1 tb 1ตัว
    usb hdd 2.5 1 ตัว
    keyboard razer มีไฟ 1 ตัว
    mouse mamba 1 ตัว
    joy xbox 1 ตัว
    webcam 1 ตัว
    ต่อลำโพง usb bose c5 1 ช่อง

อาการคือ บูตไม่ขึ้น ถ้าถอด usb ออกซัก 2 ตัวหรือถอดพัดลมออก จะบูตได้ปกติ
    Last edited by joamz3; 17 Dec 2010, 17:01:02.

อาจจะต่อเกินกำลังของ Rail
    ลอง เฉลี่ย/แบ่งเบาภาระ สายสีน้ำเงินให้มากที่สุด
    คือเสียบสายสีน้ำเงินให้ครบ อาจจะช่วยได้

หรือเปลี่ยนไปใช้ PSU แบบ Single Rail อาจจะช่วยได้

Comment

Originally posted by Geek View Post
      อาจจะต่อเกินกำลังของ Rail
      ลอง เฉลี่ย/แบ่งเบาภาระ สายสีน้ำเงินให้มากที่สุด
      คือเสียบสายสีน้ำเงินให้ครบ อาจจะช่วยได้

หรือเปลี่ยนไปใช้ PSU แบบ Single Rail อาจจะช่วยได้
      ขอบคุณครับ
      คือ psu ของผมมันไม่มีสายสีน้ำเงินอะครับ เป็น tagan รุ่นเก่า สายสีดำถอดสายไม่ได้

Comment

Originally posted by joamz3 View Post
        ขอบคุณครับ
        คือ psu ของผมมันไม่มีสายสีน้ำเงินอะครับ เป็น tagan รุ่นเก่า สายสีดำถอดสายไม่ได้
        ปัญหาก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไร คุณก็แค่ต่อให้น้อยลงมาหน่อย

Comment

Working...
        X