overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member DeenPGM's Avatar
    BangYiRue ThonBuRi BKK

Default จะซื้อ HDD 1TB เลือกไม่ถูกเอาตัวไหนดี

พอดีว่าจะไปซื้อ HDD 1TB เสาร์หน้า (25 ธ.ค.) ร้าน JIB พันทิพย์อะครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี พอดีจะเอา 500GB ตัวเก่าตั้งเป็นไดรว์ C ไปเลย แล้วจะเอา 1TB นี้มาเป็นไดรว์ D อะครับ ใช้สำรองข้อมูล (ไฟล์ HD ซะส่วนใหญ่) อะครับ บ่อยด้วย ช่วยเลือกทีครับ
    Western 1TB Green Buffer 64MB 1820 ฿ (ได้ยินเค้าลือกันว่าพังง่าย ไม่รู้จริงเปล่าครับ)
    Seagate 1TB Buffer 32MB 1950 ฿

แนะนำทีนะครับ พี่ OCZ ทั้งหลาย
    ปล. ที่ไม่เอา WD 1TB Blue 2250 ฿ เพราะเก็บตังไม่ทัน 5555

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

ไม่สนใจ Samsung หรือ Hitachi บางหรอครับ ของถูกประกันยาว 5 ปีนะครับ

คุณภาพดีเลยแหล่ะ

OverclockZone Member newpk019's Avatar

Hitachi ใช้อยู่ทนดีครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Hitachi +1 ประกันนานด้วย

OverclockZone Member TuiLor's Avatar
    หมู่บ้านธารารมณ์ รามคำแหง150(ใกล้โรงเรียนเตรียมอุดมน้อมเกล้า)

เริ่มมีหลายคนคิดเหมือนผมล่ะแฮ๊ะ อีกซักพัก Hitachi มีหวังเคลมบานแหงมๆ พอคนซื้อเยอะหน่ะนะ แต่จริงๆ ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจที่สุดแหละครับ Hitachi หน่ะ

ของขายดี คุณภาพการผลิตก็คงต้องลดลง เลยไม่ค่อยอยากแนะให้ใครใช้งานให้เหมือนๆกัน กลัวมานั่งเคลมของบ่อยๆ

OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

ล่าสุดผมถอยซัมซุงมาแล้วครับ เร็วกว่า บลู 500 gที่มีแบบเห็นๆ เทสผ่าน HDTUNE นะครับ ถูกกว่า+ประกันดีคอม 5 ปี

OverclockZone Member TuiLor's Avatar
    หมู่บ้านธารารมณ์ รามคำแหง150(ใกล้โรงเรียนเตรียมอุดมน้อมเกล้า)

Quote Originally Posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
    ล่าสุดผมถอยซัมซุงมาแล้วครับ เร็วกว่า บลู 500 gที่มีแบบเห็นๆ เทสผ่าน HDTUNE นะครับ ถูกกว่า+ประกันดีคอม 5 ปี
    จริงๆ ผมชอบ Samsung ตัว Spinpoint F1 หน่ะครับ เพราะจากผลเทสตัว 5400 รอบ ชนะ WD Black ซ๊ะ(Review จาก TomsHardware) แต่แปลกใจที่ ทำไมบ้านเราไม่ยั๊กนำเข้าตัวนี้มาทำตลาด รู้สึกเซงๆ เหมือนกัน จำได้ว่าเคยมีช่วงนึงที่เอามาขายอยู่ แต่โดยรวม Samsung ก็เป็นอีกทางเลือกที่ดีพอสมควรครับ แต่ประกันของบางเจ้าในบ้านเราก็ทำหนาวเอาเหมือนกัน เพราะตอนไม่มีของเปลี่ยนนี่ เล่นรอกันเป็นเดือนเลยทีเดียวหล่ะนะ

ปล. ประกันของ DCom ค่อนข้าง Work มากครับ เสียดายตรงที่ ถ้าของไม่มี เปลี่ยนข้ามยี่ห้อไม่ได้

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

WD Bule

ปล. ที่ไม่เอา WD 1TB Blue 2250 ฿ เพราะเก็บตังไม่ทัน 5555
    ผมซื้อตัวนี้ 1900 เอง อิอิ คงราคาขึ้นตามค่าแรงที่รัฐประกาศล่ะมั่ง 5555

OverclockZone Member MAMA's Avatar

ตัวบลูเห็น TK ขายแค่ 1850บ.คับ

WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALS SATA II / 32MB BLUE 1850

http://www.tkcom99.com/pricelist.php

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ Hitachi 1TBx2 (Raid 0)

อิอิ

OverclockZone Member DeenPGM's Avatar
    BangYiRue ThonBuRi BKK

Quote Originally Posted by MAMA View Post
    ตัวบลูเห็น TK ขายแค่ 1850บ.คับ

WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALS SATA II / 32MB BLUE 1850

http://www.tkcom99.com/pricelist.php
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เอาตัวนี้หละ และขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ ^_^

OverclockZone Member ARSURA's Avatar

WD Blue ก็ดี

OverclockZone Member nununu's Avatar

Samsung 1TB 103SJ 1690.-
    ถูกสุด แรงสุด ประกันยาวสุด

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Quote Originally Posted by nununu View Post
    ผมไช้อยู่ อย่างอื่นก็ดีนะ แต่ลำคาญเสียงมอเตอร์มัน -*-

ดังวี้................... แสบแก้วหูเบาๆ ใครใด้ยินแบบผมมั่ง

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    อิอิ ตอนนี้ 1650 บาทแล้วครับ นับวันยิ่งถูกลง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    ผมไช้อยู่ อย่างอื่นก็ดีนะ แต่ลำคาญเสียงมอเตอร์มัน -*-

ดังวี้................... แสบแก้วหูเบาๆ ใครใด้ยินแบบผมมั่ง
    เงียบนะคับ เย็น เมื่อเทียบกับ WD 640 blue แรงกว่าด้วย ก๊อปไฟล์ข้ามวิ่ง100 mb/s แต่เซ้งตอนซื้อมันสองพันสามเฮ้อ

OverclockZone Member somtawee01's Avatar
    ถนนปู่เจ้าสมิงพราย-สมุทรปราการ 0825405122

Seagate ก็ดีนะ แล้วแต่บางท่านจะเลือกใช้นะครับ บางท่านเลือกใช้อันใหนก็บอกว่าดีทั้งนั้นละ

OverclockZone Member Edward2009's Avatar

l;ถูกดีก็SamsungกะHitachiหล่ะครับ คุณภาพก็โอนะผมว่าแต่Samsungน่ะพกพาไม่ค่อยดีเลยนะครับผมต้องเคลมไปสองแล้ว พกพาต้องซีเกตนะทนมือดี ผมจัดยัดลงเป้กับใขควงสว่านเครื่องมือ(เปลื่อยๆ)มันก็ยังไม่เป็นไรลองบ่อยด้วยนะครับ มันยังเฉยฉิว

Bookmarks

Bookmarks