Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ HDD 1TB เลือกไม่ถูกเอาตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ HDD 1TB เลือกไม่ถูกเอาตัวไหนดี

พอดีว่าจะไปซื้อ HDD 1TB เสาร์หน้า (25 ธ.ค.) ร้าน JIB พันทิพย์อะครับ ไม่รู้จะเอาตัวไหนดี พอดีจะเอา 500GB ตัวเก่าตั้งเป็นไดรว์ C ไปเลย แล้วจะเอา 1TB นี้มาเป็นไดรว์ D อะครับ ใช้สำรองข้อมูล (ไฟล์ HD ซะส่วนใหญ่) อะครับ บ่อยด้วย ช่วยเลือกทีครับ
    Western 1TB Green Buffer 64MB 1820 ฿ (ได้ยินเค้าลือกันว่าพังง่าย ไม่รู้จริงเปล่าครับ)
    Seagate 1TB Buffer 32MB 1950 ฿

แนะนำทีนะครับ พี่ OCZ ทั้งหลาย
    ปล. ที่ไม่เอา WD 1TB Blue 2250 ฿ เพราะเก็บตังไม่ทัน 5555

ไม่สนใจ Samsung หรือ Hitachi บางหรอครับ ของถูกประกันยาว 5 ปีนะครับ

คุณภาพดีเลยแหล่ะ

Comment

Hitachi ใช้อยู่ทนดีครับ

Comment

Hitachi +1 ประกันนานด้วย

Comment

เริ่มมีหลายคนคิดเหมือนผมล่ะแฮ๊ะ อีกซักพัก Hitachi มีหวังเคลมบานแหงมๆ พอคนซื้อเยอะหน่ะนะ แต่จริงๆ ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจที่สุดแหละครับ Hitachi หน่ะ

ของขายดี คุณภาพการผลิตก็คงต้องลดลง เลยไม่ค่อยอยากแนะให้ใครใช้งานให้เหมือนๆกัน กลัวมานั่งเคลมของบ่อยๆ

Comment

ล่าสุดผมถอยซัมซุงมาแล้วครับ เร็วกว่า บลู 500 gที่มีแบบเห็นๆ เทสผ่าน HDTUNE นะครับ ถูกกว่า+ประกันดีคอม 5 ปี

Comment

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
              ล่าสุดผมถอยซัมซุงมาแล้วครับ เร็วกว่า บลู 500 gที่มีแบบเห็นๆ เทสผ่าน HDTUNE นะครับ ถูกกว่า+ประกันดีคอม 5 ปี
              จริงๆ ผมชอบ Samsung ตัว Spinpoint F1 หน่ะครับ เพราะจากผลเทสตัว 5400 รอบ ชนะ WD Black ซ๊ะ(Review จาก TomsHardware) แต่แปลกใจที่ ทำไมบ้านเราไม่ยั๊กนำเข้าตัวนี้มาทำตลาด รู้สึกเซงๆ เหมือนกัน จำได้ว่าเคยมีช่วงนึงที่เอามาขายอยู่ แต่โดยรวม Samsung ก็เป็นอีกทางเลือกที่ดีพอสมควรครับ แต่ประกันของบางเจ้าในบ้านเราก็ทำหนาวเอาเหมือนกัน เพราะตอนไม่มีของเปลี่ยนนี่ เล่นรอกันเป็นเดือนเลยทีเดียวหล่ะนะ

ปล. ประกันของ DCom ค่อนข้าง Work มากครับ เสียดายตรงที่ ถ้าของไม่มี เปลี่ยนข้ามยี่ห้อไม่ได้

Comment

WD Bule

Comment

ปล. ที่ไม่เอา WD 1TB Blue 2250 ฿ เพราะเก็บตังไม่ทัน 5555
                  ผมซื้อตัวนี้ 1900 เอง อิอิ คงราคาขึ้นตามค่าแรงที่รัฐประกาศล่ะมั่ง 5555

Comment

ตัวบลูเห็น TK ขายแค่ 1850บ.คับ

WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALS SATA II / 32MB BLUE 1850

http://www.tkcom99.com/pricelist.php

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ Hitachi 1TBx2 (Raid 0)

อิอิ

Comment

Originally posted by MAMA View Post
                        ตัวบลูเห็น TK ขายแค่ 1850บ.คับ

WESTERN DIGITAL 1 TB WD10EALS SATA II / 32MB BLUE 1850

http://www.tkcom99.com/pricelist.php
                        ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เอาตัวนี้หละ และขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ ^_^

Comment

WD Blue ก็ดี

Comment

Samsung 1TB 103SJ 1690.-
                            ถูกสุด แรงสุด ประกันยาวสุด

Comment

Originally posted by nununu View Post
                              Samsung 1TB 103SJ 1690.-
                              ถูกสุด แรงสุด ประกันยาวสุด
                              ผมไช้อยู่ อย่างอื่นก็ดีนะ แต่ลำคาญเสียงมอเตอร์มัน -*-

ดังวี้................... แสบแก้วหูเบาๆ ใครใด้ยินแบบผมมั่ง

Comment

Working...
                              X