Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B P55A-UD3P การ์ดจอวิ่งเเค่ 8X -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B P55A-UD3P การ์ดจอวิ่งเเค่ 8X -*-

ทำไงดีครับเพิ่งสังเกตุเห็น มันวิ่งเเค่ 8X ลองเปลี่ยนการ์ดจอดูเเล้ว ก็ยังเป็นอยู่ เเต่เอาการ์ดจอไปเสียบเครื่องอื่นก็ 16X ปกติ สรุปได้เเน่ๆว่าเป็นที่บอร์ดละครับ T T อัพเดทไบออสเเล้วก็ยังเหมือนเดิมครับ -*-

ถามว่า

1.หรือต้องไปตั้งค่าอะไรหรือป่าวครับ
    2.เครมได้มั้ยครับ อาการเเบบนี้ ประกัน Com7

ขอบคุณครับ T T

เสียบฮาร์ดดิสที่ช่อง SATA3 รึป่าวครับ

Comment

ปิดการทำงานของ SATA3 USB3.0 ในไบออส

เสียบสาย SATA ในช่องของ SATA2 ลองดูละกันครับ

Comment

เอ้าาาาาาาาาาาา หายเเล้วครับ -*- ต้องปิด SATA3 เหรอครับ เเล้วยังงี้จะใช้ SATA3 เเล้วให้มันวิ่ง 16X ยังไงอะครับ หรือต้องปิดลูกเดียวเลย -*-

ปล.ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ^ ^

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

Originally posted by ale10 View Post
            เอ้าาาาาาาาาาาา หายเเล้วครับ -*- ต้องปิด SATA3 เหรอครับ เเล้วยังงี้จะใช้ SATA3 เเล้วให้มันวิ่ง 16X ยังไงอะครับ หรือต้องปิดลูกเดียวเลย -*-
            P55 รองรับแค่ Sata2
            ส่วนบริษัทM/B เขาเอาชิฟ 3rdParty มาเสริมต่างหาก เลยทำให้ปรัชะสิทธิภาพบางอย่างลดลง

ถ้าจะเอา SATA3 ควรเปลี่ยนไปใช้ บอร์ดที่รองรับ SATA3 โดยตรงจากชิพ NB SB

เช่น AMD SB850
            Intel P67 H67
            Last edited by Firewars; 17 Dec 2010, 22:06:14.

Comment

P55A-UD7
              ใช้งานได้เต็มสเป็คความเร็วการ์ดจอ และ sata 3/usb3
              แหะๆ

Comment

Originally posted by Firewars View Post
                ส่วนบริษัทM/B เขาเอาชิฟ 3rdParty มาเสริมต่างหาก เลยทำให้ปรัชะสิทธิภาพบางอย่างลดลง

ถ้าจะเอา SATA3 ควรเปลี่ยนไปใช้ บอร์ดที่รองรับ SATA3 โดยตรงจากชิพ NB SB

กำ เพิ่งรู้นะเนี่ย -*-
                ขอบคุณครับที่เเนะนำ

Originally posted by sompolli View Post
                P55A-UD7
                ใช้งานได้เต็มสเป็คความเร็วการ์ดจอ และ sata 3/usb3
                แหะๆ
                เงินนะสิครับ 555+

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้ ชอบมากๆอยากได้ๆๆ

Comment

Originally posted by Firewars View Post

ถูกแต่ไม่ทั้งหมด

P7P55D-E P55 SATA III ไม่แย่งแบนด์วิทการ์ดจอ
                    http://www.vmodtech.com/main/article...d-e-pro/all/1/

Comment

Working...
                    X