Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะดูค่าของ Power Supply ตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะดูค่าของ Power Supply ตรงไหนครับ

จะดูค่าของ Power Supply ตรงไหนครับ

ดูไม่เป็นอ่ะครับ

กลัวซื้อ 8800GT มาแล้ว PSU ไม่พอ

แล้ว 8800 GT ต้องการ PSU ประมาณเท่าไรครับ
    Last edited by canbuyme; 27 Oct 2007, 17:32:57.

ส่วนมากเเปะอยู่ข้างตัวถังPSUครับ ถ้าเป็นเเบบทั่วๆไปเลือกWattสูงไว้ก่อน เเต่ก็อย่าเพิ่งเเน่ใจว่าจะจ่ายไฟได้ เพราะมันอาจจะจ่ายไฟไม่เรียบสำหรับอุปกรณ์ที่ต้องการไฟเยอะๆ

Comment

ซื้อ ENERMAX 460W พอครับ 2500

ดูที่ป้ายที่แปะข้างPSU แต่ มันก็ ไครก็เขียนได้ครับ ตัวเลข เอาที่เข้านิยมและลองมาแล้วเลย ชัวสุดครับ
      Attached Files

Comment

อย่าลืมดูอุปกรณ์ทั้งหมดที่ต่อด้วยนะครับ รวมๆ กันได้เท่าไหร่

Comment

มันเขียนอย่างนี้อ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่อง

8805-BS

Input : 220vac 3.5A 50Hz
          Output : 220vac 1.5A 50Hz

ตกลงมัน Watt อะไรครับ

Comment

Originally posted by canbuyme View Post
            มันเขียนอย่างนี้อ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่อง

8805-BS

Input : 220vac 3.5A 50Hz
            Output : 220vac 1.5A 50Hz

ตกลงมัน Watt อะไรครับ
            ไม่มีอย่างอื่นเลยหรอ

Comment

P=IV

Comment

ไม่มีเลยครับ

Comment

440W

Comment

PSU ของผมคือ 440 w หรือครับ

Comment

เอาความรู้เกี่ยวกับ PSU มาแจกครับ

http://www.uploadtoday.com/download/...cae9d1a3ffa17d

ไม่ต้องกลัวไวรัสนะ เป็นไฟล์ PDF ขนาด 1.16m

เปิดกับ Adobe Reader หรือ Foxit Reader ก็ได้ึีครับ

Comment

Working...
                      X