Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกะ x6 1055t

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับเกี่ยวกะ x6 1055t

คือเห้นเพื่อนผมไปประกอบมา x6 1055t แล้วที่ร้านเขาบอกว่า พัดลม เสียงดังแถม+ร้อนอีก
    มัน จิงอย่างที่เขา ว่าหรือป่าว

(ส่วนเพื่อนผมเห้นพนักงานบอกมันเลยใส่ซิ้งเลย)

ผมอยากจะลองบ้างแต่ไม่อยากใส่ ซิ้ง มันจะ ร้อน+พัดลมเสียงดัง อย่างที่เขาว่าหรือป่าว

ปล.ไม่ได้ ล็อก นะครับ เดิมๆๆ

เสียงไม่ดังจนลำคาญหรอกครับ ยิ่งถ้าปืดฝาเคส ก็แทบไม่ได้ยินเเล้ว

ส่วนความร้อนซิงค์เดิมๆ ไม่มีปัญหาอยู่เเล้วครับ ถ้าไม่ลากโหดๆ

Comment

แล้วที่ร้านเขาบอกเพื่อนท่านให้ใช้ Intel หรือปล่าวล่ะ

Comment

เขาไม่แนะนำครับ เพราะ intel จะทำ ขา1155 ออกมา ทางร้านเขา เลยบอกไม่แนะนำให้เล่น amd ดีกว่า

เดียวน้ำตาจะตกใน (เขาบอกมาอย่างนี้นะ)

Comment

จริงครับ แต่ผมปรับได้ ไม่เห็นได้ยินเลย ฟูลโหลดก็แค่ 3 พันกว่ารอบ
          ประกอบมาตั้งแต่ Athlon II ไม่เห็นได้ยินเสียงพัดลมดังเลย -*- ตั้ง Smart FAN เอา

Comment

ไม่ดังจนคุยไม่รู้เรื่องหรอกครับ

Comment

ผมเจอพัดลมการ์ดจอ โคตรดังเลย

Comment

พัดลมการ์ดจอดังกว่า เชื่อผม

เวลาใช้ซิงค์เดิมเปิด qfan หรือ smartfan ไว้ครับ

Comment

Working...
                X