Announcement

Collapse
No announcement yet.

5870 ใช้การ์ดตัวไหนทำ PhysXดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่ psu อะไรกันหรอครับ 550w

Comment

Originally posted by nitan View Post
      ใช่ psu อะไรกันหรอครับ 550w
      อยากรู้เหมือนกัน

Comment

อย่างน้อย ก็ควรจะเป็น GT240 ขึ้นไปครับ
        อย่างของผมใช้ HD5850+GT220 ถูกๆ รัน Mafia II ปรับสุดทุกอย่าง ไม่ลบโฟลเดอร์ใดๆ ทั้งสิ้น
        ที่ 1920*1080 , All High , PhysX High รัน benchmark ได้ avr. ประมาณ 24.4 fps ครับ
        แต่ถ้าลบโฟลเดอร์ cloth ออก จะได้ avr. ประมาณ 39 fps ครับ
        แต่เล่นจริงๆ ก็ปรับลดลงจะเล่นได้ลื่นกว่า

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น แล้วแต่ผู้ใช้ก็แล้ว ผมเองไม่ได้เล่นเกมส์ที่มี PhysX สักเท่าไรไม่รู้จะเอาแพงๆ ไปทำไม
        ที่ต้องใช้จริงๆ ก็มีแค่ CUDA เท่านั้นแหละ ส่วน PhysX เป็นของแถม

Comment

ผมใช้ psu coolermaster real power pro 550w ครับ
          ตอบ ท่าน L Lawlait นะครับ ความรู้สึกตอนมีการ์ด 250 ไว้ทำฟิสิก กับไม่มีขอบอกผมแยกไม่ออกจิงๆ 555 ใช้5870 ใบเดียวมันก็รัน ฟิสิก ได้ ไม่เห็นมีไรแตกต่างเลยอะ ตาผมคงไม่เทพพออะท่าน เกมส์ที่ผมเล่นส่วนใหญ่เป็นเกมส์เดินยิงบุคคลที่1(FPS) อย่างเช่น pb,dark void ,wanted ,
          avatar ประมานนี้ครับ ความแตกต่างที่คิดว่ามีการ์ด 250 ทำฟิสิกอยู่คือเกมส์ darkvoidครับมันจะปรับฟิสิกเอ้กได้สูงสุดแต่ตัองเข้าไปปรับในออฟชั่นเกมส์ นอกจากนั้นเกมส์อื่นๆใช้ cpu รันกับมีการ์ด gt 250 รันphysx ความแตกต่างมันก็แยกไม่ออกอ่าา (เป็นความเห็นส่วนของผมคนเดียวนะครับลองท่านอืนๆเข้ามาตอบอีกทีซึ่งเอฟเฟคของphysxมันมีไม่ทุกฉากในเกมอะครับแล้วเวลาผมเล่นเกมผมก็ยิงๆแทงๆฆ่าๆลุกเดียวไม่ได้สนใจฉากรอบๆเลย555)

Comment

ขอบคุณท่าน cediara มากครับ
            ที่ผมจะซื้อการ์ดมา PhysX เพราะว่าเมื่อก่อนผมใช้ GTX 275 แล้วเปลี่ยนมาเล่น HD 5870 น่ะครับ
            พอดีเล่นเกมที่ใช้ PhysX ค้างไว้หลายเกม พวก Mafia II , Batman , Mirror Edge และอื่นๆอีกมากมาย
            อยากจะเล่นต่อแบบเนียนๆ แล้วก็สำหรับเกมที่จะออกมาอีกด้วยนะครับ อิอิ

Comment

มี GTS 250 เหลือใช้อยู่ตัวนุง เดี๋ยวขายให้ราคาไม่แพง สนใจปะ

Comment

เข้ามาเก็บความรู้

Comment

ทดสอบระบบ PhysX
                  ถ้าสนใจ PM มาได้นะ

Comment

เกม mirror edge หรือเกมอาหมวยโดดตึก ใช้ gt 250รัน physx ยังไงก็กระตุกครับ ผมลองแล้วครับ
                    ต้องใช้การ์ด physx ของ ageia มั้งนะถึงจะเปิดแล้วไม่กระตุกถูกผิดยังไงรอท่านต่อไปมาตอบ

Comment

Originally posted by cediara View Post
                      เกม mirror edge หรือเกมอาหมวยโดดตึก ใช้ gt 250รัน physx ยังไงก็กระตุกครับ ผมลองแล้วครับ
                      ต้องใช้การ์ด physx ของ ageia มั้งนะถึงจะเปิดแล้วไม่กระตุกถูกผิดยังไงรอท่านต่อไปมาตอบ
                      GF9800GTX+ ตัวเดียวยังลื่นเลย

60 fps ตลอด ( เหมือนมันล๊อกใว้เลย ไม่เกินนี้ซักที 555 )

Comment

รู้สึกว่า อันนี้จะทำ PhysX ไม่สำเร็จนะ ( เพราะ ATI ยังไม่ติ๊ก PhysX )

Originally posted by cediara View Post

ของใช้ psu แค่ 550w เองครับ
                        Last edited by TWK.; 18 Dec 2010, 14:47:29.

Comment

ตอนนี้ชักเล็ง 240 แล้วครับ

จากขนาดการ์ด และจะได้ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม(หรือเปล่า)ด้วย อิอิ

Comment

ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ ว่าจำเป็นจะต้องติ๊กถูก physx ในช่อง gpu-z ของ ati
                            ที่ผมลองเทส physx ผมใช้โปรแกรม Fluidmark ถ้าในโปรแกรมขึ้นว่า hardware physx แสดงว่าเราได้เปิดใช้งาน physxแล้ว ลองๆไปดุในกระทู้ที่ปักหมุด

Comment

ท่าน cediara ใช้ Fluidmark ได้เท่าไหร่ครับ

ตอนผมใช้ 275 เดี่ยวๆ ได้ประมาณ 20,5xx มั้ง (ไม่แน่ใจ หน่วยถูกป่าว)

ส่วน 250 ได้ 1x,xxx มั้งจำได้ไม่ได้แฮะ ถ้าเข้าคู่กับ 5870 จะเป็นไงหว่า

Comment

มีใครลองใช้เขียว gtx 5xx เอามาทำฟิสิกยังครับให้แดง
                                อยากทราบว่าใช้ไดร์เวอร์ตัวไหน ผมลองแล้วมันไม่ขึ้นครับ

Comment

Working...
                                X