Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด่วนครับ ใช้ 8600GT เข้าไปเซตค่าแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด่วนครับ ใช้ 8600GT เข้าไปเซตค่าแล้วจอดับ

ใช้ 8600GT อยู่ครับ แล้วเข้าไปตรง NVIDIA Control Panel แล้วก็เลือกไปอันสุดท้ายที่ Change the signal or HD format แล้วผมก้อไปเลือกหัวข้อที่ 3 อันแรกซึ่งก็คือ Signal Format 720p HDTV แล้วจอผมดับไปเลยครับ แล้วก้อมีไฟกระพริบ 3 ทีเป็นจังหวะๆเรื่อยๆ ทำนยังไงภาพก็ไม่กลับมาครับ ผมเลยต้องเปลี่ยนไปใช้พอร์ต dvi อีกพอร์ตนึงแล้วภาพก็กลับมาเหมือนเดิมครับ แต่ว่า dvi พอร์ตนั้นมันยังเดี้ยงอยู่เลยครับ ใครรู้ช่วยชี้แนะทีครับ มันเหมือนกับว่า dvi port นั้นมันจดจำค่าที่ผมตั้งไปเสียแล้ว เอากลับมายังไงดีครับ

ลบไดร์เวอร์ออก แล้วลงใหม่ ลองดูครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
      ลบไดร์เวอร์ออก แล้วลงใหม่ ลองดูครับ
      ขอบคุนมากครับ ใช้ได้แล้วครับ ถ้าใครมีวิธีที่ดีกว่า reinstall driver ก็ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

reinstall driver อย่างเดวคับ
        คงจะเดี้ยงนะคับ

Comment

Working...
        X