overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member akkarin's Avatar

Default scythe stronger 600W VS CM GX550 อันไหนดีกว่ากันครับ

รบกวนท่านช่วยแนะนำทีครับ ว่าระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันครับ
    เห็นว่าราคาใกล้ๆ กัน

OverclockZone Member annop001's Avatar

ผมใช้ scythe stronger 600W อยู่ ดีครับ

ผมไม่บอกนะครับตัวไหนดีกว่า เดี๋ยวจะหาว่าเชียร์มากไป หุหุ

OverclockZone Member akkarin's Avatar

เรื่องมันเป็นมาอย่างนี้ครับ ผมซื้อ CM GX550 ใช้กับ HIS 5770 มาได้ประมาณ 3 เดือน แล้วเมื่อเร็วๆ นี้ผมเปลี่ยนการ์ดจอเป็น PWC 5850PCS+
    ใช้ได้ 2 วันก็เปิดไม่ติด เช็คแล้วว่า PSU เสีย T_T จึงส่งไปเคลม ระหว่างรอเคลมเลยไปซื้อ Scythe 600 มาใช้เพราะจำเป็นต้องใช้คอมทำงาน
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ เคลมได้ PSU CM GX550 ตัวใหม่มา จึงตัดสินใจว่าจะขายทิ้งไปตัวนึง ไม่รู้จะขายตัวไหนดีครับ

OverclockZone Member annop001's Avatar

Quote Originally Posted by akkarin View Post
    เรื่องมันเป็นมาอย่างนี้ครับ ผมซื้อ CM GX550 ใช้กับ HIS 5770 มาได้ประมาณ 3 เดือน แล้วเมื่อเร็วๆ นี้ผมเปลี่ยนการ์ดจอเป็น PWC 5850PCS+
    ใช้ได้ 2 วันก็เปิดไม่ติด เช็คแล้วว่า PSU เสีย T_T จึงส่งไปเคลม ระหว่างรอเคลมเลยไปซื้อ Scythe 600 มาใช้เพราะจำเป็นต้องใช้คอมทำงาน
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ เคลมได้ PSU CM GX550 ตัวใหม่มา จึงตัดสินใจว่าจะขายทิ้งไปตัวนึง ไม่รู้จะขายตัวไหนดีครับ
    อ่อ ถ้าเป็นผมจะเลือก scythe stronger 600W ได้เยอะกว่า50W คุณภาพ ดีเหมือนกัน
    Last edited by annop001; 18 Dec 2010 at 02:47:28.

ซื้อมาแล้วครับ Scyhte 600 ที่ถามเพราะอยากรู้ว่าตัวไหนดีกว่า จะได้เอาไว้ใช้ ตัวไหนไม่ได้ใช้ก็จะขายน่ะครับ
    เคลมได้ตัวใหม่มาแล้วครับ ถ้าเคลมซ่อมผมก็ไม่กล้าใช้หรอกครับ แต่ไม่รู้ว่าทำไมเคลมนานเหมือนกัน (ร้าน ประตูฟุตบอล Com)

ultarman
    Guest

เป็นผมขายทั้งสองแล้วซื้อสัก700wดีกว่าอิอิ
    ปล.ผมว่าcm ถึงมันจะwน้อยแต่มันจ่ายไฟ+12vมากกว่าScyhte อีก
    แต่ถึงอย่างงั้นการ์ดจอ5850แล้วผมว่าเปลื่ยนซัพพลายให้wสูงกว่าอีกอีหน่อยจะดีกว่า
    Last edited by ultarman; 18 Dec 2010 at 03:04:30.

Quote Originally Posted by ultarman View Post
    เป็นผมขายทั้งสองแล้วซื้อสัก700wดีกว่าอิอิ
    ปล.ผมว่าcm ถึงมันจะwน้อยแต่มันจ่ายไฟ+12vมากกว่าScyhte อีก
    แต่ถึงอย่างงั้นการ์ดจอ5850แล้วผมว่าเปลื่ยนซัพพลายให้wสูงกว่าอีกอีหน่อยจะดีกว่า
    ครับ ที่ลังเลเพราะเห็นว่า CM มันจ่าย 12V ได้มากกว่า แถมเป็น Single Rail ด้วย
    แต่มีประสบการณ์ไม่ดีเพราะมันพังไปตอนแรกนี่แหละครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่งบหมดแล้ว T_T

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เท่าที่เคยใช้ยี่ห้อ Scyhte 600 ก็ใช้งานดีไม่มีปัญหานะคะ แถมมีช่องเสียบพัดลมจาก PSU เลยปรับรอบเองตามอุณหภูมิ ส่วน CM ไม่เคยใช้คะ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

ยินดีที่ไม่รู้จัก

OverclockZone Member Zanaza's Avatar

ผมใช้ CM GX750 อยู่นิ่งมากครับ กับราคาขนาดนี้เทพ

OverclockZone Member ARSURA's Avatar

ผมเอา Scythe Strong 600w นี่แหละ

OverclockZone Member my_angle's Avatar

scythe stronger 600W ใช้ดีคุ้มค่า ฟันธง!!!
    เสียงเงียบดีด้วย

คิดจะใช้ CM GX ก็อย่าอ่านข้อมูลนี้ให้เสียสุขภาพจิตนะครับ 55555555555

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post24362749

http://www.overclockzone.com/forums/...0%B8%94/page37

OverclockZone Member nununu's Avatar

ผมเลือก Scythe ครับ บอกเลย ถูกกว่า ดีกว่า

OverclockZone Member palmsang's Avatar
    ท่าฉาง วิภาวดี สุราษฎร์ธานี

ตามข้างบน

ครับ จากหลายๆ ความเห็นและท่าน Geek มาช่วยแนะนำทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น
    ตกลงว่าขาย CM GX ดีกว่าครับ ^_^

Quote Originally Posted by akkarin View Post
    ครับ จากหลายๆ ความเห็นและท่าน Geek มาช่วยแนะนำทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น
    ตกลงว่าขาย CM GX ดีกว่าครับ ^_^
    อ้าว... แหม... ไม่ต้องซีเรียสเกินไปก็ได้ครับ
    ผมบอกแล้วไงว่า อย่าอ่าน ถ้าไม่อยากเสียสุขภาพจิต
    คุณก็ดันไปอ่าน ทำให้ต้องคิดมากอีก

CM GX กับ Scythe Stronger อาจจะเป็น PSU ระดับเดียวกัน ก็ได้นะครับ

จะใช้ หรือ ขาย ตัวไหน ก็ ได้/เสีย พอๆ กัน ล่ะมั้งครับ

จริงๆ แล้ว PSU ระดับนี้ ถ้าใช้งานไป โดยไม่คิดอะไรมาก ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

ยกเว้นพวก Hardcore ที่ต้องการความ Perfect เล่นแต่ของแพงๆ
    นั่นแหละครับ เขาถึงจะข้าม PSU ระดับนี้ไป
    Last edited by Geek; 18 Dec 2010 at 11:57:26.

OverclockZone Member tidmylife's Avatar
    ปากน้ำ สมุทรปราการ

ที่บ้านใช้ GX650 สีส้มๆ มีเสียงจี่ๆ อิอิ
    อ่านแล้วปวดตับนิดๆ T^T

Quote Originally Posted by tidmylife View Post
    ที่บ้านใช้ GX650 สีส้มๆ มีเสียงจี่ๆ อิอิ
    อ่านแล้วปวดตับนิดๆ T^T
    ครับ บางครั้ง ความจริงก็ทำให้เราเจ็บปวด อย่างนี้ไม่ต้องไปรับรู้มันซะดีกว่า

5555555555555555555555555555

Bookmarks

Bookmarks