overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default FiFa 11 เมสซี่ห่วย

Fifa 11 เกมส์นี้ messi ทำไมห่วยเว่อแบบนี้ เกมส์นี้ทั้งเกมส์จะมีการปะทะกันตลอด ใครค่าความแข็งแกร่งน้อยจะไปไม่รอด

messi นี่แทบจะขยับไม่ได้เลย เจอแค่กองหลังดาดๆหายใจลดต้นคอก็แย่แล้ว เสียบอลง่ายแทบจะยื้อได้ไม่ถึงสองวินาทีด้วยซ้ำ ลองเข้าไปเวปต่างประเทศเค้าก็บ่นๆเหมือนกัน ไม่รู้ว่า เพราะ messi มันไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ pes หรือป่าวถึงทำแบบนี้ คงไม่เกี่ยวมั้ง

ไอ้เจ็ทโด้นี่ก็เทพเกิน เร็ว แข็ง ยิงแรง นี่มันอะไรกันเนี่ย เมสซี่ของผมกลายเป็นทารกไปซะแล้ว ซึ่งตัวจริงตอนนี้กลายเป็นต่างดาวไปแล้ว เลยต้องมาแก้ไขค่าพลังเอาเองให้ ตัวเองพอใจซะงั้น -*-

แมนซิตี้ นี่ ใครลองเล่นดู กองหลัง ควายถึกทุกตัวยันกองหน้า โคดได้เปรียบ บ่นๆๆๆๆๆๆ
    Last edited by jackie2008; 18 Dec 2010 at 03:28:19.

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

ลองแลกเปลี่ยนกันเล่นๆครับ ฮิฮิ

ผมว่าน่าจะมองถึงค่าต่างๆด้วยนะครับผม ลองเทียบเล่นระหว่าง

Ronaldo กับ Messi ผมว่าที่ Ronaldo แข่งกว่าขึ้นอยู่กับค่าต่างๆด้วยนะครับผม ความเร็ว+บาล้าน+ความคล่องตัว และส่วนสูง ผมว่า ความสูงมีผลมากครับ เพราะถ้าตัวเล็กๆอย่าง Messi มีความเร็วมาก แต่ตัวเล็ก ถ้าเจอกองหลังไวๆแบบ cole ของ เชลซี ปลิวแน่นอนครับ แต่ถ้าเป็น ronaldo ที่มีความไวมาก และตัวค่อนข้างใหญ่กว่า cole มีโอกาสเข้ายากครับผม (แต่ก็ไม่ยากจนเกินไปถ้ามีวิธีครับ) ฮ่าๆๆๆ แต่ถามว่า messi ห่วยไหม ถ้าเล่นเกมส์แบบต่อบอล จ่ายทะลุช่อง หรือโยนข้ามหัวตัดกองหลังไปให้ messi ผมว่า messi นี่อันตรายมากๆเลยนะครับผม โอกาสจะจบได้มีถึง 90% แน่นอน ฮิฮิ

ปล.Messi ตัวจริง เทพมากครับ คล่อง เร็ว คม ครบเลย ฮ่าๆ (แต่ผมชอบ Drogba ใน FIFA 11 ครับ กองหลังถ้าไม่ไว และแข็งพอ เข้าบอลไม่ถึงเลยครับ ฮ่าๆๆ)

ว่าแล้วก็ ท่านเล่นออนไลน์ไหมครับผม มาจัดกันสักเกมส์ดีกว่าครับผม ฮิฮิ หาคนเล่น FIFA ด้วย ฮิฮิ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เห็นด้วยว่าโด้เทพเกิน ให้ตายเหอะ - -

OverclockZone Member Magie's Avatar

เสียดาย messi อ่อนเเอไปหน่อย หน้าจะมี pacth เเก้ ซะที ส่วนโด้ นี้ครบเครืองโครตเก่ง เร็ว ถึก ยิงโครตเเรง ยิงตรงกรอบนี้มีเขา

OverclockZone Member banoffie12's Avatar

ผมว่ามันก็เร็วดีนะ คือถ้าบังคับคล่องๆ ล็อกหลบเก่งๆก็พอสู้โด้ได้อยู่ -*-

OverclockZone Member gravidon's Avatar

ใช้สเปอร์เล่นกะคอมระดับ legend เจอ เมสซี่ มัน เทพมาก โดนบาซ่ากดไป 5-2 หรือผมอ่อน -*-
    แต่โด้นี่เก่งเว่อจริงๆ แหละ

Super Moderator

Quote Originally Posted by jackie2008 View Post
    Fifa 11 เกมส์นี้ messi ทำไมห่วยเว่อแบบนี้ เกมส์นี้ทั้งเกมส์จะมีการปะทะกันตลอด ใครค่าความแข็งแกร่งน้อยจะไปไม่รอด

messi นี่แทบจะขยับไม่ได้เลย เจอแค่กองหลังดาดๆหายใจลดต้นคอก็แย่แล้ว เสียบอลง่ายแทบจะยื้อได้ไม่ถึงสองวินาทีด้วยซ้ำ ลองเข้าไปเวปต่างประเทศเค้าก็บ่นๆเหมือนกัน ไม่รู้ว่า เพราะ messi มันไปเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้ pes หรือป่าวถึงทำแบบนี้ คงไม่เกี่ยวมั้ง

ไอ้เจ็ทโด้นี่ก็เทพเกิน เร็ว แข็ง ยิงแรง นี่มันอะไรกันเนี่ย เมสซี่ของผมกลายเป็นทารกไปซะแล้ว ซึ่งตัวจริงตอนนี้กลายเป็นต่างดาวไปแล้ว เลยต้องมาแก้ไขค่าพลังเอาเองให้ ตัวเองพอใจซะงั้น -*-

แมนซิตี้ นี่ ใครลองเล่นดู กองหลัง ควายถึกทุกตัวยันกองหน้า โคดได้เปรียบ บ่นๆๆๆๆๆๆ
    ไม่เห็นจริงเลย -*- เตเบช ซิลบากระเด็นทุกที

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

ลองเล่นท่า หรือสกิลดู เพราะ Messi กับ Ronaldo มีสกิลเจ๋งๆอยู่แล้ว แต่ผมลองมาทั้ง2ตัว เมสซี่คล่องกว่าอะ เรื่องผ่านฝ่ากองหลัง

กลับมาตอบเล็กน้อย เผื่อแฟนๆไม่เข้าใจ คือไม่เอาเล่นท่าสิครับ เกมส์ๆนึงคุณไม่ได้กดท่าตลอดหรอก แค่จับบอล กองหลังเข้าเร็ว เมสซี่ก็หมดฤทธิ์แล้ว
    หรือคุณจะไม่ใช้เมสซี่เล่นบอลปกติเลยหรอครับ ลองสังเกตุดูดีๆ คุณจะมีปัญหาเวลาเมสซี่ได้บอล

แมนซิ ผมเอาเกรียนโอ้แทน ซิลบา เอาอเด แทนเตเบส เอายาย่าแทน แบรี่ แค่นี้ก็ถึกทุกตัวแล้วครับ โดยเฉพาะเกรียนโอ้นี่ ใช้ได้เลยนะ

Super Moderator

บายอ ยาย่า ใน PES ก็ถึกครับ ตัวจริงก็ถึก -*-

OverclockZone Member Milano's Avatar

ผมก็ใช้ไอ้พวกตัวเล็กๆในฟีฟ่าไม่ค่อยเป็นเหมือนกันเพราะผมเลี้ยงไม่เก่งอาศัยนักเตะตัวใหญ่เลี้ยงแบบบังบอลเอา

ส่วนตัวเล็กๆอย่าให้ได้ใครมาประชิดเชียวจะเสียบอลเอาง่ายๆต้องอาศัยจังหวะมีพื้นที่กระชากหนีอย่างเดียวอะ

ในเมเนเจอโหมดผมใช้ทีมเอซี

มีกองหน้าตัวเล็กอยู่ 4 ตัว

ปาโต้ บินโญ่ รอสซี่ เนียเมอ

นอกนั้นเป็น บัลโล่ กะ ไอ้สลาตั้น

ประตูส่วนใหญ่มาจากสองตัวเนี้ยแหละคิดไรไม่ออกเอาลากใส่เข้าไปยิงได้เลยแข็งโคตรอะ

ว่าแต่ ฮอนดะภาคนี้สุดยอดมากอะ

๐NaivEUseR๐'s Avatar

ฟีฟ่าถ้าช้านิดนึงเสียบอลละไม่ก็จ่ายติด เพื่อนก็ไม่ค่อยทำทางเท่าไร
    จะปรับไงดีให้กองหน้าหารูให้จ่ายทะลุช่องหน่อย
    เล่นมาไม่เคยเปิดโหม่งเข้าเลยครับ -*-

ผมก็ว่าเมซซี่อ่อนเกินไปจิงๆ แต่เป็นเรื่อง stamina พี่แกจะเหนื่อยง่ายไปไหน เล่นโหมด manager ผมไม่ค่อยให้เมซเล่นครบ 90 นาทีเลย (บางนัดไม่ให้ลงด้วย)
    เพราะมันเหนื่อยเร็วกว่าคนอื่น วิ่งไม่ไหว ต้องเปลี่ยนออกทุกที ทำให้ฟอร์มพี่แกเค้าตกตลอด ปัญหาที่ตามมาก็คือ status ไม่อัพ ก็คือไม่เก่งขึ้นด้วย ถ้าจะเล่นเมซซี่ในโหมด manager เล่นยากคับ แนะนำให้ปั้นเอาเองจากโหมด be a pro ตามใจชอบเลยแล้วกันคับ - -*

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เออ ไอเหนื่อยง่ายนี่อีกอย่าง ครึ่งหลังผมต้องเปลี่ยนออกตลอดเลย เมสซี่

OverclockZone Member cruise's Avatar

ดีแล้วครับ ปีหน้าปืนจะได้ไม่ลำบาก ^ ^

OverclockZone Member aofce's Avatar

ผมเล่นกับเพื่อน ก็เอาเมสซี่นี่แหละถล่มมัน จนมันไม่ให้เอาลงมันเทพเกิน ผมว่ามันเวอร์ได้อีกอะครับ ไม่เห็นจะห่วยเลย

Bookmarks

Bookmarks