Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีอีกปัญหาครับ คนละเครื่องกับเมื่อกี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีอีกปัญหาครับ คนละเครื่องกับเมื่อกี้ครับ

คือ คอมที่แม่ใช้ทำงานอะครับ มันชอบมีอาการเปิดแล้วยังไม่ทันบูธเข้าวินโดว์ก็ดับครับบางที บูธเข้าไปได้ครึ่งทางก็ดับครับ หรือบางครั้งฉลุยๆก็ติดเลยครับ
    แบบนี้มันเป็นที่อะไรได้บ้างครับ
    1. hdd เพิ่งซื้อครับ
    2.ไฟเข้าที่บอร์ดครับ บางทีขึ้น overclocking fail ทั้งๆที่ผมไม่ได้คล๊อกเลยครับ
    3.การ์ดจอไม่น่าเสียครับ
    4.แรมเคยเอาชิปต่างกันมาใส่อย่างละคู่ก้อาการนี้อะครับเปิด ไม่ค่อยได้บ้าง ไม่เสถียรบ้าง
    spec
    p4 2.4 ht
    asus p4p800se ตัวนี้ซื้อมือ 2 จากพันทิพมาครับ เพราะตอนนั้นบอร์ดพัง
    ram 1 gb dual ch. ddr1
    hdd samsung u103sj
    his x1600 pro ddr2
    power enlight 300w.
    ขอบคุณครับ

ลองโหลด Bios Defalt Setting แล้วเซฟดูครับ

หรือเอาถ่าน Bios ออกเลย รอสัก 5 นาทีแ้ล้วใส่ใหม่ เข้าไปตั้งวันที่แล้วเซฟครับ

Comment

ผมเคยลองเคลียเเล้วครับ บางทีมันก้เป็นๆหายๆครับผม
      ถ้าวันไหนใช้ดี ทีเดียวติดเลยครับ วันไหนมีปัยหานี่ก็จะเป็นแบบนี้ละครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่าบอร์ดมี ออนบอร์ดไหมครับ ถ้ามีอยากให้ลองออนบอร์ดดู
        ถ้าไม่มีก็ลองเปลี่ยน VGA ดูครับ

Comment

บอร์ดรุ่นนี้ไม่มีออนบอร์ดอะครับ

Comment

ขอดันกระทู้หน่อยครับ

Comment

Working...
            X