overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    karas100's Avatar

Default [หลอน]Steamของขึ้น! โชวเมพเหตุคนไทยหมื่นโหลดช้าโฮก!!

พอดีว่าเมื่อวานเพิ่งฟอแมทมาแล้วลืมทำแบ็คอัพ Black ops ไว้ก็เลยต้องมานั่งโหลดใหม่ตามระเบียบ แรกๆสปีดเริ่มต้นมันก็80-90kb เลยเปิดโหลดไว้ช่วงตี2 แล้วปราฏว่าตื่นมา 8 โมงเช้าไอคอมเจ้ากรรมเข้าโหมด Sleep เฉยเลย นั่งด่ามันอยู่ 5 นาทีผมเลยตัดสินใจโหลดต่อ วันนี้อากาศดีเน็ตผมเลยวิ่งที่ 2-300 ตามธรรมเนียม และสักช่วง 11 โมงกว่าๆผมก็เริ่มพบความผิดปกติว่าว่ามัน...

พระเจ้า! 642kb/s เร็วโคตรๆเลยทีเดียวสำหรับผมเพราะนี่เป้นวันแรกและครั้งแรกในชีวิตที่ผมโหลดเกมจากสตีมได้ไวขนาดนี้

ผมขยี้ตาตัวเองอยู่หลายทีแต่สปีดมันไม่ลดหึหึ จากนั้นก็ลองดูสปีดเฉลี่ยผลก็คือ

เฉลี่ยที่ 464kb/s วะวะวว้าว

หลังนั่งดีใจอยู่ได้ราวๆ ครึ่งชั่วโมงผลคือ...

สรุป!
    จริงๆแล้วผมคิดว่าสตีมไม่ได้โหลดเกมช้าแต่มันขึ้นอยู่กับ "จังหวะ" และ "เวลา"(บวกดวง) มากกว่า ถ้าวันไหนใครโหลดได้แค่100กว่าๆหรือ70-90kb/s แนะนำลองรีโมเด็มหรือถอดสายแล้วต่อใหม่ดูครับอิอิ เทคนิคนี้ไม่รับประกันว่าจะใช้ได้แต่ผมลองทำดูบางครั้งมันก็เริ่มขึ้นมา จาก120 เป็น 250อะไรทำนองนี้

ปล.ไม่ได้มาอวดแต่ประการใดนะครับ ท่านใดหมั่นไส้ขออภัยด้วยครับ

ปล2 กระทู้นี้(อาจ)มีสาระแฝงโปรดอ่านหลายๆรอบถ้าต้องการ(ฮา)

Edit

ล่าสุดครับอัพเดทให้ดูกัน ณ 11.39น. กลับมาอยู่ในระดับปกติ 420-450kb/s lol
    Last edited by karas100; 18 Dec 2010 at 11:39:58.

OverclockZone Member getready2day's Avatar

ฮ่าๆ จริงคับ แล้วแต่ดวง เร็วๆ ช้า ต้องรีเน็ต

OverclockZone Member Escargott's Avatar

ผมโหลดบิทมันก็เร็วประมาณนี้แหละ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ตามดวงๆ ครับ

๐NaivEUseR๐'s Avatar

บางทีช้าๆมา กด หยุด แล้วโหลด มาพรวดๆเลย

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เคยเจอรอบนึง อัพเดต Team Fortress 2 6Mbps True ความเร็วตอนเช้าๆ

OverclockZone Member titanteark's Avatar

ตอนผมโหลด แพท l4d2 วิ่งทีละ 13 - 40 k น้ำตาแถบไหล ผมโหลดเลยวันเลย

OverclockZone Member pakiller's Avatar

เคยเป็นเหมือนกันแฮะ ปกติ 300 แต่มีวันนึงขึ้นไป 600+ เคสเดียวกันเป๊ะ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ใช่ครับสตีมอยู่ที่ดวง ไม่เข้าใจว่ามันทำให้ดีๆไม่ได้รึไงบริษัทออกใหญ่โต

OverclockZone Member arito's Avatar

ผมโหลดเกมส์จาก stream ก็วิ่งเต็มที่ของเนตที่เราใช้เลยอ่ะ 600kb กว่าๆตลอด ต่ำสุดๆก็ 500 นะ
    ทั้ง tot ที่คอนโด
    และเนต 3bb ที่บ้าน

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

แล้วแต่เกมครับ สำหรับผมถ้าเกมไหนลดกระหน่ำ นี้โหลดอย่างช้าเลย -TwT

Quote Originally Posted by titanteark View Post
    ตอนผมโหลด แพท l4d2 วิ่งทีละ 13 - 40 k น้ำตาแถบไหล ผมโหลดเลยวันเลย

เจ้านี้ใช้เน็ตของอะไรหรอครับ ขอข้อมูลหน่อยได้ไหมครับ เผื่อจะทำโพลสำรวจอิอิ

OverclockZone Member i am art's Avatar

ผมใช้เน็ต 6 เม็ด

เวลาโหลดเกมจากสตีมไม่เคยได้หลักร้อยกับเขาเลยสักครั้งคิดแล้วมันน้อยเนื้อต่ำใจจริงๆ

เนี่ยล่าสุดเลยยังโหลด zombie driver วิ่งแค่ 30 ก่าๆ

ทีโหลดอย่างอื่นที่ไม่ใช่สตีมวิ่ง 7-800+ ทำไมมันถึงเป็นอย่างงี้

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ของผม 3bb นั้งโหลด gta4 ขึ้นที ละ 20 kb ก็ทำมาแล้ว 55+

OverclockZone Member Warlords's Avatar

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    เคยเจอรอบนึง อัพเดต Team Fortress 2 6Mbps True ความเร็วตอนเช้าๆ

โหลด 1200 แต่ peak ขึ้น 725.4??

OverclockZone Member

วันนี้ ผมโหลด แพท l4d มาจะ 2ชมละ พึ่้งได้ 5เปอเซน ไม่เคยนานขนาดนี้มาก่อน ให้ดิ้นตาย -*-

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ผมเคยได้ 1500 kb/s ครับ เร็วมาก

เนตทรู 16mb

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

ผมปลงละ~ เวลาโหลดทีก็เผื่อเวลาไว้เลยว่านานเป็นวันแน่

หุหุ....

OverclockZone Member D.K.S's Avatar
    http://dks.in.th/

แล้วแต่เกมด้วยครับ แต่ก็อย่างที่ท่าน karas100 ว่ามาครับ จังหวะ+ดวงก็มีส่วน (ฮา)

Quote Originally Posted by D.K.S View Post
    แล้วแต่เกมด้วยครับ แต่ก็อย่างที่ท่าน karas100 ว่ามาครับ จังหวะ+ดวงก็มีส่วน (ฮา)
    เรื่องเกี่ยวกับเกมแต่ละเกมนี้ไม่ค่อยมั่นใจเลยครับอิอิ แต่ถ้าโหลดช้าผมจะลองรีโมเด็ม ไม่ก็ออกแล้วเข้าสตีมใหม่ดู จะได้ความเร็วเพิ่มจากเดิมพอสมควรครับ เช่นก่อนรีได้ 130 พอรีโมเด็มปุ้บจะได้สัก230-260 แต่สปีดมันจะไม่ค่อยนิ่งครับ lol

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    ผมเคยได้ 1500 kb/s ครับ เร็วมาก

เนตทรู 16mb
    อิจฉาคนเน็ตแรงจัง =v= ผม6เม็กเอง tot สะด้วย orz

ปล.เน็ตว่างผมจ้างช่วยบิทหนังบลูเรย์ให้หน่อยได้ไหมครับเนี่ย ฮ่าๆ ล้อเล่นครับอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks