Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver audio card SUPREMEFX II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver audio card SUPREMEFX II

ถามหน่อย

ข้อที่1 audio card SUPREMEFX II ใช้กับ P5Q-E ได้ป่าวครับ

ข้อที่2 ถ้าได้ หา Driver audio card SUPREMEFX II จากไหนครับ

ผมโหลดมาจาก Asus.com
    บอร์ด Striker II Extreme ไม่รู้ว่าการ์ดมันตัวเดียวกันหรือเปล่า แต่หน้าตาเหมือนมากเลยครับ
    Driver soundMax ครับ

Comment

ไม่ได้ครับ ต้องเฉพาะรุ่นของมันเท่านั้น
      ไม่งั้นผมคงสอยไปนานแล้วละ

Comment

ลองทำตามที่ท่าน ronin2 บอก ดูครับ ^ ^

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
          ผมโหลดมาจาก Asus.com
          บอร์ด Striker II Extreme ไม่รู้ว่าการ์ดมันตัวเดียวกันหรือเปล่า แต่หน้าตาเหมือนมากเลยครับ
          Driver soundMax ครับ
          http://support.asus.com/download/dow...Language=th-th

โหลด driver soundmax ตัวใช่ป่าวท่าน

SoundMAX_AD1988B_Audio_V61016585_Win7 ตัว รึ

Comment

`มีโครมีคำแนะนำอีกบ้างป่าวครับท่าน

Comment

Originally posted by idass424 View Post
              http://support.asus.com/download/dow...Language=th-th

โหลด driver soundmax ตัวใช่ป่าวท่าน

SoundMAX_AD1988B_Audio_V61016585_Win7 ตัว รึ
              อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าตัวนี้หรือเปล่า เพราะผมใส่ชื่อรุ่นของบอร์ด แล้วเลือก OS มันก็ขึ้น driver ทั้งหมดมาให้เอง ผมก็โหลดมาหมดเลย
              แต่ลงเสร็จแล้วมันก็โชวเป็น soundmax ครับ
              ผมใช้ Win 7 64x ครับ
              ถ้ามีการ์ดอยู่แล้วก็ลองเลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า Sound ตัวนี้มันจะซับพอร์ต กับบอร์ดของท่านไหม

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
                อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าตัวนี้หรือเปล่า เพราะผมใส่ชื่อรุ่นของบอร์ด แล้วเลือก OS มันก็ขึ้น driver ทั้งหมดมาให้เอง ผมก็โหลดมาหมดเลย
                แต่ลงเสร็จแล้วมันก็โชวเป็น soundmax ครับ
                ผมใช้ Win 7 64x ครับ
                ถ้ามีการ์ดอยู่แล้วก็ลองเลยครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่า Sound ตัวนี้มันจะซับพอร์ต กับบอร์ดของท่านไหม
                ลองหา driver ที่ ท่านว่า ของ บอร์ด Striker II Extreme แล้ว ไม่ได้ ครับ

แล้ว ท่าน ใช้ บอร์ด Striker II Extreme ตัวนี้หรอ ครับ

หรือ ไม่ ก็เป็นเฉพาะรุ่น รึป่าว ครับ

ป.ล คนมันอยากลอง ครับท่าน

Originally posted by SerpentClan View Post
                ไม่ได้ครับ ต้องเฉพาะรุ่นของมันเท่านั้น
                ไม่งั้นผมคงสอยไปนานแล้วละ
                ไม่รุ้ เหมอนกันครับท่าน

แต่ตอนลองแล้วทำไม่ได้ หรือไม่ก็ เฉพาะรุ่น อย่างที่ท่านว่าเนียเเระ

ครับผม *-*

Originally posted by NaiZZ View Post
                ลองทำตามที่ท่าน ronin2 บอก ดูครับ ^ ^
                ลองอยู่ ครับ

ขอบคุรครับท่าน ๆ
                Last edited by idass424; 18 Dec 2010, 18:10:12.

Comment

เคยถามคนขายแล้ว
                  มันเฉพาะรุ่นเมนบอร์ด เพราะมันเป็นdaugther card

Comment

ใช่แล้วครับ ผมใช้ Striker II Extreme ซึ่งเป็นรุ่นของมันครับ

Comment

ใช่แล้วครับ ผมใช้ Striker II Extreme ซึ่งเป็นรุ่นของมันครับ
                      บอร์ด ของ การ์ดเสียงเลย ว่างั้น ใช่ป่าว

บอร์ด Striker II Extreme + SUPREMEFX II

ใช่ป่าว ป่าว ท่าน

Comment

ใครมี card ช่วยส่อง hardware id มาใด้ใหมครับ ด้วย everest/aida64

แบบนี้
                        Field Value
                        Device Properties
                        Device Description Analog Devices AD1988B
                        Device Description (Windows) SoundMAX Integrated Digital HD Audio
                        Device Type Audio
                        Bus Type HDAUDIO
                        Device ID 11D4-198B
                        Subsystem ID 1043-81F2
                        Revision 1002
                        Hardware ID HDAUDIO\FUNC_01&VEN_11D4&DEV_198B&SUBSYS_104381F2& REV_1002

อยากใด้ของ supremefx xfi มาก หรือตัวใหนที่ใช้ xfi ใด้

Comment

Working...
                        X