Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟดับกี่ครั้งเหรอครับ ถึง ฮาร์ดดืส จน โดน BAD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟดับกี่ครั้งเหรอครับ ถึง ฮาร์ดดืส จน โดน BAD

ประมาณว่า

มี ฮาร์ดดิสอยู่ 3 ตัว

1. WD GREEN

2. WD BLUE

3. WD BLACK

ทั้ง 3 ตัวนี้ ไฟดับ กี่ครั้งเหรอครับ ถึงจะ ขึ้น BAD

ผมว่าแล้วแต่ดวง บางท่านครั้งเดียวก็เป็นละ

Comment

ถ้าไฟดับบ่อยก็ซื้อ UPS มาใช้จะปลอดภัยกว่านะ

Comment

Originally posted by Dr.K View Post
        ผมว่าแล้วแต่ดวง บางท่านครั้งเดียวก็เป็นละ
        ตามนั้น ที่บ้านดับบ่อยจนนับไม่ถ้วนก็ยังไม่เคยเจอ bad สักจุดแต่ psu ลาโลกไปแล้ว1ตัว

Comment

Originally posted by YuE View Post
          ตามนั้น ที่บ้านดับบ่อยจนนับไม่ถ้วนก็ยังไม่เคยเจอ bad สักจุดแต่ psu ลาโลกไปแล้ว1ตัว
          *0* โหดครับ เอิ้กๆๆ

แสดงว่า UPS ก็กัน ไม่ให้ PSU เสียได้ เหรอครับ

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
            *0* โหดครับ เอิ้กๆๆ

แสดงว่า UPS ก็กัน ไม่ให้ PSU เสียได้ เหรอครับ
            ได้

Comment

Originally posted by Dr.K View Post

Comment

ผมยังไม่เคยโดนเลยน่ะ ขนาดขา IDE ของ HDD มันหักไปขาหนึ่ง

Comment

l;ผมครั้งเดียวเดี้ยงเลยครับ samsung hd502hj อย่างซวยเลย

Comment

ผมเคยโดนไป4จุด

ไม่ได้นับว่ากี่ครั้งถึงจะ bad แต่น่าจะประมาณ 5-6 ครั้ง

Comment

ซื้อupsไว้ซักตัวเหอะท่าน ผมเคยโดนไฟกะชากครั้งเดียว
                      ไปพร้อมกัน3ลูกเลย สุดจะบรรยาย
                      ซื้อupsเลย ถึงได้รู้ว่าไฟมันตกบ่อยมาก ตกทีupsร้องที *-*

Comment

Originally posted by newutd007 View Post
                        ซื้อupsไว้ซักตัวเหอะท่าน ผมเคยโดนไฟกะชากครั้งเดียว
                        ไปพร้อมกัน3ลูกเลย สุดจะบรรยาย
                        ซื้อupsเลย ถึงได้รู้ว่าไฟมันตกบ่อยมาก ตกทีupsร้องที *-*
                        ครับๆ

Comment

ผมใช้ PSU ใช้วัตต์แท้ มี UPS พร้อม แต่มันก็ Bad ไปเกือบสิบจุดน่ะครับ

Comment

เคยไฟตกแต่ก็รอดมาได้จนวันนึ่งมันไม่เป็นแบบนั้นครับพังลูกสำคัญซะด้วยเปิดติดมั้งไม่ติดมั้งยังดีกู้ข้อมูลมาได้ เล่นเอาผมต้องซื้อ UPS จนได้

Comment

ดับบ่อยมากเป็นหลายสิบครั้ง ใน 3 ปี hdd ยังไม่ไปซักลูกไม่มี ups

Comment

Working...
                              X