overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72
    OverclockZone Member kessopha's Avatar

Default iPhone 5 เขาว่ามีวิทยุ FM ในตัว?

ไม่รู้ว่าจะเป็นการตัดช่องทางทำกินหลักของตัวเองอย่าง iTunes ออกไปอีกหนึ่งทางหรือไม่สำหรับบริษัท Apple

ไม่รู้ว่าจะเป็นการตัดช่องทางทำกินหลักของตัวเองอย่าง iTunes ออกไปอีกหนึ่งทางหรือไม่สำหรับบริษัท Apple ที่เพิ่งจะได้รับสิทธิบัตรตัวใหม่ซึ่งแสดงให้เห็นว่าพวกเขาอาจจะนำเอาระบบ วิทยุ AM/FM (ที่โดนเตะโด่งไปไว้ใน iPod Nano อยู่นานสองนาน) มาใส่ไว้ให้กับสมาร์ตโฟนใหม่ล่าสุดอย่าง iPhone 5 ที่จะออกวางขายในปีหน้าก็เป็นได้เหมือนกัน

สำหรับระบบวิทยุ FM บน iPhone 5 ตามที่แหล่งข่าวระบุมานั้นจะเปิดโอกาสให้ผู้ใช้งานสามารถค้นหาสถานีและตั้ง คลื่นวิทยุสุดโปรดได้ด้วยตัวเอง โดยตัวรับสัญญาณวิทยุนั้นจะนำไปฝังเอาไว้ทางฝั่งขวาบนของตัวเครื่อง (คงไม่ตีกับเสาสัญญาณข้างในอีกนะ - -) ซึ่งงานนี้ทางด้าน Apple เองก็จะขอนำเสนอระบบ Interactive Map แบบใหม่สำหรับใช้งานวิทยุโดยเฉพาะซึ่งจะแสดงทั้งชื่อสถานีและความแรงของ สัญญาณวิทยุในแต่ละจุดอีกด้วย

นอกจากนี้ในสิทธิบัตรฉบับใหม่ล่าสุดของพวกเขายังมีการโชว์ระบบอินเตอร์ เฟซเพื่อการใช้งานแบบจะเก่าก็ไม่ใช่จะใหม่ก็ไม่เชิงที่จะผสานเอาระบบหน้าจอ สัมผัสมาผนวกเข้ากับเมนูแบบ click-wheel แบบเดียวกับที่เคยอยู่คู่ iPod Nano ด้วยกันนั่นเอง ซึ่งน่าจะช่วยสร้างสีสันในการใช้งาน iPhone 5 ให้มากยิ่งขึ้นกว่าแค่นำไอคอนมาเรียงกันเป็นตับแบบเดิมๆเช่นกัน

By

OverclockZone Member nupitik's Avatar

3G มาเมื่อไหร่ ค่อยมาเจอกัน

ps000000
    Guest

FM ทศนิยม .00 สองตำแหน่งป่าว อิๆ ~

Sonywalkman หลายๆรุ่นยังไม่สามารถ

OverclockZone Member nuutt's Avatar
    บริษัท กันตนา กรุ๊ป จำกัด มหาชน

มันควรจะใส่มาให้ตั้งแต่พระเจ้าเหาGen1แล้วครับ - -"

OverclockZone Member chaogame's Avatar

เทคโนโลยี่ ชั้นสูง ถ้าใส่น้ำดูด ได้อีกจะแจ่มมาก

OverclockZone Member

1. ในสาเหตุที่ไม่สน iphone บางคนอาจจะบอกก็แค่วิทยุ แต่บางทีวิทยุก็มีประโยชน์นะครับ เหอ ๆ
    ยังบ่นกับเพื่อนตั้งแต่่ตัวแรกออกเลยว่าโทรศัพท์เครื่องละ2-30000 แค่วิทยุยังใส่ให้ไม่ได้ สู้โทรศัพท 3000 ยังไม่ได้เลย

เกษตร - นวมินทร์

ผมไม่เคยสนใจเลยว่าจะมีหรือไม่มี เพราะไม่เคยฟังเลย = ="

เครื่องตั้งหลายหมื่น แค่วิทยุยังไม่มี เครื่องพันสองพันมีตั้งนานแล้ว อายมั้ย (ไม่หรอกถ้าแอปเปิ้ล)

OverclockZone Member PHX-EnixmA's Avatar

สำหรับผมมันไม่ต้องมีก้ได้อ่ะ ไงๆก็ชอบ playlist ที่ตัวจัดมากกว่าอยู่ดีเหอๆๆ ไม่เคยฟังวิทยุเลย

OverclockZone Member arito's Avatar

แล้วคนก็จะซื้อ ip5 เพื่อเอา fm ในตัว ??? เพื่ออออ!!!

OverclockZone Member PeaceB's Avatar

ไม่น่ามี เพราะความถี่ FM แต่ละประเทศไม่ตรงกัน Apple ไม่เสียเวลาทำออกมาให้ยุ่งยากหรอก

ถ้าจะมีก้คงเป็น stream ใน itune มากกว่า

ตั้งแต่ใช้มา ก็ playlist ก็ดีอยู่แล้ว มีเพิ่มก็ดี ส่วนมากนำมาใช้ทำงานกับลูกค้ามากกว่า

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

ค่อยๆเพิ่มทีละนิดแล้วก็ขายได้ทุกที - -

OverclockZone Member wham2539's Avatar

iPhone ผมยอมรับครับว่าเป้นโทรศัพท์ที่ดี สำหรับ!! คนที่เป็นผู้ใหญ่ มีตังเหลือๆ เวลาว่างอยากออน อยากแชท อยากอัพเฟส อยาดทวิท เป็นเรื่องธรรมดาครับ ใครๆก็อยากครับ เวลาว่างอ่ะเน้อ แต่!! สมัยนี้ ม.ต้นเขาก็พกกันแล้วละครับ (ประถมไม่รู้มีเปล่า) เวลาเรียน อ่ะแชท เวลาอ่านหนังสือ อ่ะเกม เวลาทำการบ้าน อ่ะอัพเฟส สุดยอดเลยครับ เด็กทุกวันนี้ ผมก็ยังเป็นเด็กอยู่ละครับ แต่ความคิดผมอาจจะไม่เหมือนคนอื่น ในความคิดผมนะ ในถานะที่ผมยังไม่เคยใช้ iphone นะ ผมว่า ถ้าอยากจะเล่นเกมในเครื่องตระกูล Apple ทั้งหลาย ไปเล่น iPod Touch ไม่ดีกว่าเหรอครับ ถูกกว่ากันเกือบหมื่น แต่iPhone โทรเข้าออกได้ 55+ แค่นั้นหรอ - - (ผมก้ไม่รู้นะ ผมก็เคยใช้ iPhone กับ iPod ของเพื่อน ก็พอกัน) หลายคนที่ไม่ชอบ Apple เห็นใครเดินถือก็อาจจะมีความรู้สึกหมั่นไส้(ยิ่งเป็นเด็กแล้วยิ่งแล้วใหญ่) ก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ ผมไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบ Apple นะ ผมก้ชอบครับ ผมว่ามันเป็นเทคโนโลยีที่แปลกใหม่ แต่คนไทยใช้ผิดวิธีไปหน่อย ยังไงๆ ก็ช้าไปแล้วหละครับ เด็กวัยรุ่นใช้กันทั่วกรุงเทพแล้ว ก้อยากจะถามอยู่ว่า เด้กวัยรุ่นที่ใช้อะ ถามจริง มันสนุกป่ะ อยากถามแค่นั้นแหละครับ

ปล.ที่เขียนคอมเม้นนี้ บอกไว้ก่ินว่าไม่ได้โจมตีใคร หรืออะไรทั้งสิ้น ต้องการบอกเล่าสิ่งที่ไปเจอมา ยังไงๆ ก็ขอบคุณถ้าอ่านคอมเม้นจากคนไม่มีตังคนนี้

ปล.สำคัญ ไม่ใช่พ่อแม่ไม่มีปัญญาซื้อแล้วมาว่า ที่ออกมาเพราะอยากรู้ว่ามันดียังไง

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

^
    ^
    like that

หลายคนบอกว่า iPhone มีไว้เพื่อเล่นเกมส์ ไม่ใช่หมายความว่าเขาทำมาเล่นเกมสืแต่คนส่วนใหญ่ซื้อเอามาเล่นเกมส์ซะมาก (แหงละ CPU เร็วขนาดนั้น) แล้วกลุ่มคนใหญ่ๆนั้นก็บอกอีกว่า เล่นออฟชั่นดีๆไปเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า

จริงแหละ iPhone 4 ออกมา กล้องแค่ 5 ล้านแถมสีมืดเหมือนเดิม ราคาสองสามหมื่น ผมไปเอา N95 มาใช้ ราคาถูกกว่าเท่าตัว 5 ล้านเหมือนกันฟะ แฟลชสว่างกว่า รูปชัดกว่า(ใครเถียงบอกได้เลย ลองเอาลงคอมเทียบกันดูแล้วจะรู้ เซ็นเซอร์มันคนละเรื่อง ไอพโดนดีแต่จอ) ปีหน้าจะลองไปถอย N8 มาลองดู เห็นว่าเหนือกว่าไอพะโนน เยอะ แฟลชกล้องไม่ได้ใช้ Led แต่เป็น Xenon แถมได้กล้อง 12M Cmos ใหญ่ๆ (น้องๆ DSLR) มี HDMI เสียงแฟลชไดร์ได้(จอร์จ แต่ต้องมีหัวแปลงง่ะ) แถมมีชิพ 3D ติดตัวมา ในราคาถูกกว่าเกือบครึ่ง ปีหน้าราคาลงจะไปถอยสักหน่อย

อ่านในนี้ยิ่งอยากได้เลย
    http://www.positioningmag.com/magazi....aspx?id=90094

Applesuck << เกลียดเพราะผิดหวังกะมันมา เสียเงินฟรีๆ สามหมื่นตรู ตอนนั้นน่าจะตัดใจอัพคอมแทน

OverclockZone Member pumps's Avatar

มีก็ดีนะ

kopza521's Avatar
    ราชวัตร ซอยเนติ

ผมชอบความคิดคุณ wham2539 นะ

ผมยังมอง ญาติๆผมที่ใช้ iPhone แล้วรู้สึกแปลกๆ ซื้อมาทำไม 2 หมื่นกว่าตอนออกใหม่ๆ
    เล่นออฟชั่นได้ครบไหม? เอามาแชทไหม? สรุปไม่ได้ใช้ ซื้อมาให้หลานเล่น
    อายุ 8 ขวบ ติดเกมส์ สมัยนั้นผมยังไม่รู้เลยเกมส์คือไร ตอนนี้ก็เล่นเกมส์ออฟไลน์นิดหน่อยคลายเครียด

เป็นผมเอาเงิน 2 หมื่นไปซื้อคอม มาทำงานดีกว่า ไม่ก็ซื้อมอเตอร์ไซค์ไปไหนมาไหนจะดีกว่า

ปล. ผมก็มีฐานะ แต่ใช้เงินคิดหน้าคิดหลัง
    "เวลาจะซื้ออะไร ควรถามตัวเราว่าจำเป็นไหมแล้วคุ้มค่าไหมที่จะซื้อ"

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

ผมยอมรับว่าของเค้าดีครับ แต่ผมอะไม่ชอบคนใช้บางกลุ่มบางคน
    เช่น
    กลุ่มที่ยกย่องมันมากเกินไป แล้วก็ดูถูกคนที่ไม่ได้ใช้ว่าไม่มีปัญญามั่งละ ใ้ช้ไม่เป็นละสิ - -
    กลุ่มคนที่ใช้เพื่อความเท่และก็ดูดีมีระดับ ต้อง บีบี ไอโฟน เหอๆ มันดูหรูตรงไหนอะ ถ้าซื้อมาแล้วใช้กันไม่เป็นผมว่ามันก็ไม่ได้ดูดีมีระดับหรอกครับ
    Last edited by l3adl3oy; 18 Dec 2010 at 22:18:49.

OverclockZone Member kivayal's Avatar

บางทีมันก็ความสุขทางใจนะ ลองคิดๆดูถ้าคุณไม่ทำที่คุณพร้อมจะทำได้ในวันนั้นคุณอาจจะไม่ได้ทำมันอีกเลยก็ได้ครับ
    ผมก็เอา i7 มาเล่น ดอทเอ มีความสุขอะ ถ้ามสมมติผมซื้อ i5 มาเล่นมันก็อาจจะพอดีไม่แพงไป แต่ผมก็จะนึกอยู่เสมอว่า i7 มันเป็นยังไง ทำไมตอนนั้นเราไม่ลองซื้อมาใช้ดู แล้วพอผ่านไปมันมีตัวอื่นเข้ามาแล้วแรงกว่า คุณก็จะไม่ได้ใช้ i7 เลยตลอดชีวิต ผมย้ำนะครับ ว่าตลอดชีวิตจริงๆ เช่นถ้าคุณชอบผู้หญิงคนนึงตอนม.ปลายแล้วคุณไม่ได้บอกเค้า คุณก็จะไม่ได้เจอหรือจะบอกอีกเลยนอกจากเค้าจะเป็นเนื้อคู่คุณฯจริงๆนะ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks