Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมrestart เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมrestart เอง

ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมเท่าไรเล่นอย่างเดียวขอรบกวนทีครับ

ผมเล่นเกมอยู่ปกติดีดี แล้วอยู่ๆคอมมันก้อ restart ไปเอง เปนทั้ง เกมออฟไล และ ออนไล

นานๆจะเป็นทีครับ อยู่ๆมันจะรีก้อรี ไม่มีเวลาแน่นอน ยัง งง มากๆ

ใครรู้ว่าเปนเพราะสาเหตุอะไรขอรบกวนทีครับ

oc มันป่าวคับ

อาจจะเป็นที่ความร้อนก็ได้คับ ถ้ามันทำงานหนักๆร้อนมากๆ มันก็จะรีสตาร์ทเองได้

หรืออาจจะเป็นที่ความไม่เข้าก็ของอุปกรณืคับ เช่นแรม

ถ้านานๆเป็นทีแบบนี้ ไม่น่าจะใช่ไวรัสนะ ตัดไปได้เลย

Comment

ก็ลองดูความร้อนครับทั้ง VGA, CPU, M/B

Comment

ไฟเลี้ยงจากพาวเวอซัพพาย ไม่พอรึเปล่าคับ

Comment

น่าสงสัยตัวจ่ายไฟครับ แต่ยังไงลองเช็คอุณหภูมิด้วยครับ

Comment

บอกสเปกด้วยซิครับ สันนิษฐาน ไม่ถูก
            สันนิษฐานว่า
            1 แรมน้อย
            2 เรื่องความร้อน
            - -* หล่ะกัน -*-

Comment

Working...
            X