Announcement

Collapse
No announcement yet.

Unbox&รีวิว PSU ขวัญใจคนยาก Corsair AX850w [56K warning]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Unbox&รีวิว PSU ขวัญใจคนยาก Corsair AX850w [56K warning]

อธิบายไม่เก่ง เอารูปไปล่ะกัน

เท่าที่ผมแอบดู มีคนไช้รุ่นนี้เยอะเหมือนกัน ทำไมไม่มีใครทำรีวิว งั้นทำเองซะเลย

สเปคที่ไช้

Athlon II x2 260 , ECS A780GM-A Ultra

DDR2 800 1G+1G (Dual) +2G = 4 กิ้ก

SS 103SJ , EAH2600XT

เริ่มด้วยกล่อง ใหญ่บ้ะเอิ้บมากครับ

สเปคข้างกล่อง

อีกนิด

กล่องชั้นในครับ

เปิดกล่องออกมาก็จะเป็นอย่างนี้

หลายชั้นจริงๆ -*- ไส่ถุงผ้าอย่างดีครับ เพิ่มรัสมีความไฮโซ

สายที่แถมมา เยอะมากๆ

ด้านหลัง

อ้าว chipหาย JIB เล่นผมซะแล้ว ประกันหายไปใหน 4 ปี

เทียบขนาดกับอีน้องแม๊ก 460w

สเปคบนตัวถัง

ถอดสายใด้ทุกเส้นครับ Modular 100%

พัดลม( ตอนยกหนักมาก ) + วอยซ์ ARC ประกัน 5 ปี

( ดูพี่เค้าเลือกที่ติดครับ -*- ตรงกับที่เหล็กรอง PSU ในเคสพอดี )

ด้านข้าง

อีกด้านนึง

PSU ตัวเก่า CM 500w extreme

เสร็จแล้ว ~~~ โอ้!! .... ดูดีมีสง่าราศีขึ้นมานิดนึง

เคสเน่าๆ จัดสายใด้แค่นี้ล่ะครับ

พอปิดฝาก็ไม่เห็นล่ะ ดูแค่ภายนอกไม่มีใครสนใจแน่นอนครับ เค้านึกว่าสเปคกากๆ

รีวิว PSU ที่ไม่เห็นไส้ใน ผมไม่ชอบอ่าน ดังนั้นงานนี้จะขาดเสียไม่ใด้

ขอบคุณภาพจาก Hardwaresecret.com

ทำไมผมต้องซื้อ PSU เกินสเปคขนาดนี้ด้วย ?

ความจริงก็ไม่ใด้ไช้งานอะไรหนักๆ หรอกครับ เพียงแค่ PSU ตัวเก่า ( ener 460 )

เคยสร้างวีรกรรมใว้ด้วยการจ่ายไฟไม่สม่ำเสมอ ทำให้ MB+CPU ถึงกับลาโลกไป

ด้วยอาการเอ๋อแดก ( ยังดีพอจะเอาไปโหลดบิทใด้ -*- ) ทำให้ผมเห็นคุณค่าของ PSU

ดีๆ ขึ้นมาทันที ด้วยการเก็บข้อมูลอย่างต่อเนื่อง ก็สรุปว่าจะสอย AX850 นี่ล่ะ

แพงเกินไปมั๊ง ?

สำหรับผมไม่เคยมีคำว่าแพงครับ สิ่งสำคัญคือ " ซื้อมาแล้วต้องคุ้มค่า "

7 พันกว่าๆ แลกกับประกัน 7 ปี เฉลี่ยปีละพันกว่าๆ เท่านั้นเอง คิดดูดีๆ คุ้มมากครับถ้าจ่ายไปแล้วมันเจ๋งจริง

สรุปคร่าวๆ

เนื้องานดีมากครับ ไม่เสียทีสายเลือด 80+Gold บอดี้แข็งแรง+ช่องเสียบต่างๆ

ให้ความรู้สึกแน่นหนามั่นคง ไม่มีหลวมโยก ติดตรงสายแข็งไปนิดนึงทำให้ดัดค่อนข้างยาก

แถมประกันยาวๆ 7 ปี ไช้จนลืมไปเลย ตอนนี้นั่งเล่นคอมพ์สบายใจมากครับ

อย่างน้อยก็มีอะไรสักอย่างที่การันตีใด้ว่าคอมพ์ของผมใด้รับการปกป้องในระดับหนึ่ง

ผลเทส OCCT 1 ชม

ไม่ใด้เรื่อง - - OCCT เอ๋อ
    Last edited by XsoeIIsJ; 17 Feb 2017, 21:08:41.

ตามมาแสดงความยินดี

เล่นรุ่น Top สุด แพง สุด เลยนะครับ

จัดหนักจริงๆ งวดนี้

5555555555555555555555555

รู้สึกจะเขียนข้างกล่องด้วยนะครับว่า

"ถ้าคุณต้องการ PSU ที่ดีที่สุดล่ะก็ ตัวนี้แหละ ใช่เลย"

"you simply want one of the best power supplies available,
    the Professional Series Gold is for you"

Last edited by Geek; 18 Dec 2010, 18:35:52.

Comment

แจ่มครับ

Comment

โห~ อย่างหล่อเลยครับท่าน ^^

Comment

ถ้า OCCT เพี้ยน ก็ลองทำตามนี้นะครับ ให้ OCCT อ่านค่าจาก Everest

http://www.vmodtech.com/main/article/occt-310-everest/

Comment

Originally posted by Geek View Post
            ถ้า OCCT เพี้ยน ก็ลองทำตามนี้นะครับ ให้ OCCT อ่านค่าจาก Everest

http://www.vmodtech.com/main/article/occt-310-everest/
            ขอบคุณครับ ลองทำตามที่ว่าแล้วก็ยังไม่เห็นไฟ 12v อยู่ดี -*- สงสัย MB ไม่เล่นด้วย

แต่เท่าที่เห็ันชัดๆ เลย รู้สึกว่าบูตเครื่องใวขึ้น เวลาออกเกมส์คืนแรมใวขึ้น ทุกอย่างลื่นขึ้นนิดหน่อยครับ
            Last edited by XsoeIIsJ; 18 Dec 2010, 21:28:39.

Comment

PSUนี้มัน......................

JIB รึ

Comment

งามใช้ได้เลย ชอบสายเขาจริงๆ

Comment

เข้ามาดูเพราะหัวกระทู้บอก PSU ขวัญใจคนยาก
                  แต่ไปเห็นราคาแล้ว มันไม่ใช่ขวัญใจคนยากเลยนะครับ (ดูแค่ราคา(สูง) ไม่นับเรื่องประกัน 7 ปีนะครับ)

ปล. แต่ถ้าพูดถึงราคากับประกัน 7 ปีก็นับว่าคุ้มครับ

Comment

อะจ๊ากกก..

ขวัญใจคนยาก ขาดไม่กี่พันก้อหมื่นแล้วอ่ะ

Comment

สายpower sata มันมี กี่หัวอ่ะครับ ไปดูหลายรอบแล้ว ร้านบอกไม่มีของ เลยตัดสินใจไม่ได้ ซักที ขอบคุณมากครับ

ปล.ที่เคยเห็นในเวป นอกมันมี 2 เส้นเส้นละ 4 ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

เส้นนึงก็ 3 หัวครับ มีกี่เส้นไม่แน่ใจ รู้สึกจะ 4 เส้น

ไม่พอต่อเพิ่มจาก Molex ใด้อีกครับ สายแถมบานเบอะ

Comment

เทพๆ

Comment

ใช้อยู่จ่ายไฟนิ่งดีครับ

Comment

มิน่าไม่มีตังสอย C5
                              มาหนักที่ PSU นี่เอง
                              ก้อย่างว่ามันจำเป็นกว่านิ เนอะ

Comment

Working...
                              X