overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72

Thread: เมื่อ 8600GT เจอกับ crysis DX10

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Default เมื่อ 8600GT เจอกับ crysis DX10

วีดีโอ ปรับ All verry high ครับ
    **พอดูได้แต่พอเล่นยากส์ยิ่งถ่ายวีดีโอเฟรมยิ่งล่นเลย**

http://www.youtube.com/watch?v=AF5LO5WC-yM

-----------------------------------------------------

อันนี้เป็นระดับพอเล่นได้แต่คุณภาพของกราฟฟิคไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมเท่าไรครับ ยังใช้ shader 4.0 อยู่ เนื่องหน่อยแต่พอไหว
    http://www.youtube.com/watch?v=aRNG1mSL_mg

แต่ถ้าใครใช้ 8600GT รู้สึกว่า fps มันน้อยไปไม่หนุกซะใจก็ปรับ mediam หมดเลยก็ได้ครับ fps อยู่ที่ราวๆ 30 อัพ หรือ ปรับที่ high หมดก็โอเคครับภาพสวยมากเป็นshader 4.0 เหมือนกันแต่ลดความละเอียดลงหน่อย คุ้มราคาแล้วกับ VGA 4 พันกว่าบาท

รูปครับ แยกๆเอาเองอันไหน verry high all อันไหน mix

ดีสุดสำหรับเกมส์นี้คือ driver 169.01 แต่เสียอย่างโหลดมาแล้ว oc ไม่ได้ ตัวเกมส์มันส์ใช้ได้เลยภาพสวยมากๆ ต้นไม้มีล้มมีกระจุ้นกระจาย เราหลบหลังต้นไม้ หรือหลังลัง ประตูไม้ ตัวเราก็พรุนได้ครับ จะปรับ verry high ได้เฉพาะ DX10 เท่านั้นนะครับ

ปล.ผมใช้ vista64bit เล่นครับ แต่เล่นเวอชั่น 64bit ไม่ได้เจอบัค-*-
    รูปลงแค่นี้ละครับอยากเห้นอีกไปเล่นกันเองเถอะ ว่าแล้นน ก็ไป ชมวิว เอ้ยเล่นเกมส์นี้ต่อละ

อัพรูปจาก all high สวยๆคับ

ส่วนนี้รูปเปลี่ยนเทียบกับเกมส์อื่นครับ ว่าสวยต่างกันไหม เกมส์พวกนี้เป็นเกมส์ปัจจุบันที่เพิ่งอกเหมือนกันแต่ เล่นแล้ว fps เกิน 40-50 หมดคับ

Last edited by ballmakoto; 28 Oct 2007 at 03:03:12.

OverclockZone Member Alexis's Avatar

ภาพ เยี่ยมไปเลย

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

แค่ภาพครับ เล่นเองสวยกว่านี้เยอะเลย รำาคาญพวกศัตรูมันไม่ค่อยจะยอมให้ชมวิว

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

ลองทำแบบผมได้ไหมครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=112710

ใช้ fraps benchmark แล้วดู Avg,Min,Max ว่าได้เท่าไหร และขอภาพการตั้งค่าด้วยครับ
    จะได้เป็นตัวเปรียบเทียบกับท่านอื่นแบบไม่มีข้อกังขา

ไม่ต้องเปรียบให้ขัดแย้งกันอีกหรอกครับใครมีอะไรก็เล่นไปเถอะ ยังไงตอนนี้ไม่ใช่ยุคที่จะเล่นเกมส์นี้ได้ลื่นกัน

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ถึงเวลาถอย 8600 บ้างแล้ว แต่ว่า e2140 ผมจะเล่นไหวไหม T_T

OverclockZone Member rsun's Avatar

ภาพสุดยอดเลยเกมส์นี้ ตัวเต็มออกเมื่อไรไม่พลาดแน่นอน

OverclockZone Member tongchuwit's Avatar

สวยดีครับ ตัวเต็มมันออกยังอ่ะครับ อยากลองเล่นบ้าง (แต่เล่นเกมส์แบบนี้ทีไรอ๊วกออกทุกที T__T)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

งั้นผม Medium + High (นิดหน่อย) ก็ยังพอใหวนี้ หิหิหิ
    พอทน งั้นรอตัวเต็มดีกว่า คงได้ไม่ต่ำกว่า 20 FPS เป็นแน่ (เพราะ o/c เต็บสูบ)

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่า 8800GT ออกคงเล่นได้ดีในระดับนึงแย่ๆเลยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    งั้นผม Medium + High (นิดหน่อย) ก็ยังพอใหวนี้ หิหิหิ
    พอทน งั้นรอตัวเต็มดีกว่า คงได้ไม่ต่ำกว่า 20 FPS เป็นแน่ (เพราะ o/c เต็บสูบ)
    ถ้าไม่ปรับ shader high ผมกล้ารับประกันครับว่า ลื่นเป็นกอง

OverclockZone Member

79 จ๊ะ มาตีกันซิ

ผมว่า cpu เนี่ยสำคัญมากเลยเกมส์นี้ core ต่ำกว่า 1.8 นิ โปรดลากขึ้นมาโดยด่วนเลยถ้าจะเล่นเกมส์นี้ ถ้า Mb ไม่แต๊บแค่ 2.4 จะลากต่อไป 3.0 แน่ๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ถ้าไม่ปรับ shader high ผมกล้ารับประกันครับว่า ลื่นเป็นกอง
    รับแซบ ครับ ^^

OverclockZone Member jirawatl's Avatar

สเปกผม พอไหวไหมครับที่จะปรับระดับกลาง

ปรับกลางอ่ะเล่นสบายครับ ได้อยู่แล้ว

OverclockZone Member jirawatl's Avatar

ขอบคุณครับ ค่อยมีกำลังใจหน่อย นึกว่าอด

OverclockZone Member saikano's Avatar

แว้วเกมนี้ 8600GT กับ 7900GT อานไหนลื่นก่ากันหรอคับ

ขอบคุงคับ

ไม่รู้นะครับต้องลองเองละ

ปล.เพิ่งลองปรับแบบ high หมดก็ลื่นดีแหะ verry high นิกินเครืองน่าดู

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

Quote Originally Posted by ballmakoto View Post
    ผมว่า cpu เนี่ยสำคัญมากเลยเกมส์นี้ core ต่ำกว่า 1.8 นิ โปรดลากขึ้นมาโดยด่วนเลยถ้าจะเล่นเกมส์นี้ ถ้า Mb ไม่แต๊บแค่ 2.4 จะลากต่อไป 3.0 แน่ๆ
    ผมใช้ E6750@2.66 เดิมๆ CPUวิ่งอยู่ประมาณ70%ครับ แค่ 2.4ตามที่ท่านClockก็เหลือๆเเล้วละครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks