ผมลง windows ใหม่เนื่องจาก ไปซื้อ SSD มาทำ Boot Drive หลังจากติดตั้งเสร็จ มันจะมีปัญาหาอยู่อย่างเดียว คือเล่นเกมส์ GTA IV ( แผ่นแท้ ) ไม่ได้ ติดตั้งทุกอย่างเสร็จสิ้น พอล็อคอินยูสเซอร์ มันก็จะอ่านแผ่นเป็นรูปซีดีหมุนๆ แล้วก็นิ่งไปเลย เป็นแบบนี้ตลอด ลองทั้งลงตัวเกมส์ใหม่ และลง OS ใหม่อีกรอบ ก็ไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำยังไง หมดปัญญากับอาการนี้ ( ซีดีรอม ไม่เสียนะครับ ลองใช้เอ็กเทอร์นัลดูแล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน ) ก่อนหน้าที่จะลงใหม่ก็เล่นได้ปกติ แต่อาจจะเข้าเกมส์ยากบ้าง บางครั้ง แต่ก็ยังเล่นได้อยู่เลย
สเป็คเครื่อง
CPU : I 7 860
MB : EVGA SLI
PSU : silverstone 850 W 80 Plus
Ram : Kingston TX1 4x2 GB
VGA : GTX 580
SSD OCZ 60 G = Boot drive / WD Black 500 Gx2 = Data
ขอขอบคุณทุกคำตอบ และทุกความเห็นครับ