Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีผมซื้อฮาดดีสใหม่แล้วลงวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีผมซื้อฮาดดีสใหม่แล้วลงวินโดว์ไม่ได้

สายไรก็ต่อครบหมดแล้วครับขนาด500กิ๊ก ไอบู้ตเครื่องขึ้นมามันขึ้นให้กด Ctrl+Alt+Del อะครับพอผมกดมันก็รีเส็จอยู่นั้นและ พอไส่แผ่นวินโดว์มันก็ไม่อ่านอะครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ดูในไบออสน่ะครับว่า เจอ HD รึเปล่าครับ ถ้าเจอต้องลงไดรเวอร์ไห้ MB มันรู้จัก HD ก่อนครับ

Comment

กด Del เข้า Bios set ให้การหา HDD เป็น Auto ลองดูนะ

Comment

ขอข้อมูลเครื่องอีกหน่อยสิครับ แบบว่าสเปคอ่ะครับ เครื่องเก่าผมก็เคยเป็น มันไม่เห็น HDD SATA IIเพราะมันรับแค่ SATA I เท่านั้นเองครับ

Comment

ใช่ครับ ถ้าบอร์ดรับแค่ sata ต้องเซ็ทจัมเปอร์หลัง HDD ให้เหลือ sata เฉยๆ ครับ
          ดูที่ sticker ที่พิมพ์ข้อความบนหลัง HDD นั่นแหละครับ

Comment

Working...
          X