Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัดสินใจจะซื้อตัวนี้ Acer Aspire 4552G ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัดสินใจจะซื้อตัวนี้ Acer Aspire 4552G ดีไหมครับ

http://www.****************/notebook...Mnkk:C032.html

ราคา 16,900 แต่ดูแล้ว คุ่มค่าเท่ากับพวก intel 20xxx เลยครับ

เล่นเกมพวก offline ได้ระดับไหนครับ

อยากถามเรื่องของแบรนนี้ด้วยครับ "Acer"

เห็นเขาบอกมาว่า เครื่องไม่ค่อยดี เสียเยอะ จริงหรือเปล่าครับ

มีรุ่นไหนแนะนำ ได้เลยนะครับ
    งบประมาณ ไม่เกิน 2 หมื่น (เกินได้)
    แต่ถ้าได้ ถูก ๆ ก็ยิ่งดีครับ

ปรับต่ำๆ เล่นได้ทุกเกมครับ

เครื่องผม สเป๊คต่ำกว่า ACER 4552G ตัวนี้ ก็เล่นเกม 3D ในปัจจุบันได้ครับ อาธิเช่น Call Of Duty Black Ops / TOM Clancy H.A.W.X 2 / Need For Speed Hot Pursuit / METRO 2033 ( Metro 2033 กินสเป๊คมากครับ ปรับ Low ได้ประมาณ 20 FPS เครื่องผม )

ลืมบอก สเป๊คเครื่องผมไปครับ ACER 4540G CPU AMD Turion II X2 M500 2.2 GHz การ์ดจอ ATI Mobility Radeon HD 4570

เอาแบบเป็นกลาง ไม่ลำเอียงเลยน่ะ

บอดี้ ACER มัน ก๊องแก๊ง ไปหน่อยครับ ดูไม่ แข็งแรง เหมือน ยี่ห้ออื่นๆ แต่ ถ้าใช้ ระวังๆ ไม่ทำตก มันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ( แล้วใครอยากจะทำ Notebook สุดที่รัก ตกพื้นมั่งล่ะ เออ )

ระบบ ภายใน ถ้าดูแล รักษา ตามระยะ เวลา ก็ไม่มีปัญหาครับ......เช่น ใช้ไปนานๆเครื่องเริ่ม มีความร้อนสูงขึ้น กว่าตอนที่ซื้อมาใหม่ๆ ก็เอาเข้า ศูนย์ ทำความสะอาด + ทา ซิลิโคน ระบายความร้อน ใหม่

ส่วนมาก ซิลิโคน จะเริ่มแห้ง หลังจากใช้งานไปแล้ว 6 เดือน ( ซิลิโคน ที่มาจาก โรงงาน อยู่ทน กว่า ซิลิโคน ศูนย์ ) หลังจากนี้ ก็เอาเข้าศูนย์ ทำความสะอาด 4 เดือน/ครั้ง หรือถ้า ขยันๆหน่อย ก็ 2 เดือนครั้ง

ถ้าไม่ ดวงแตก เจอเครื่อง ที่มัน กากๆ ห่วยๆ จริงๆ ผมว่า ACER มันก็ใช้ได้ครับ

ถ้ารู้จักใช้ รู้จักดูแล ครับ

Comment

Originally posted by MIRAGE2000 View Post
      ปรับต่ำๆ เล่นได้ทุกเกมครับ

เครื่องผม สเป๊คต่ำกว่า ACER 4552G ตัวนี้ ก็เล่นเกม 3D ในปัจจุบันได้ครับ อาธิเช่น Call Of Duty Black Ops / TOM Clancy H.A.W.X 2 / Need For Speed Hot Pursuit / METRO 2033 ( Metro 2033 กินสเป๊คมากครับ ปรับ Low ได้ประมาณ 20 FPS เครื่องผม )

ลืมบอก สเป๊คเครื่องผมไปครับ ACER 4540G CPU AMD Turion II X2 M500 2.2 GHz การ์ดจอ ATI Mobility Radeon HD 4570

เอาแบบเป็นกลาง ไม่ลำเอียงเลยน่ะ

บอดี้ ACER มัน ก๊องแก๊ง ไปหน่อยครับ ดูไม่ แข็งแรง เหมือน ยี่ห้ออื่นๆ แต่ ถ้าใช้ ระวังๆ ไม่ทำตก มันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ( แล้วใครอยากจะทำ Notebook สุดที่รัก ตกพื้นมั่งล่ะ เออ )

ระบบ ภายใน ถ้าดูแล รักษา ตามระยะ เวลา ก็ไม่มีปัญหาครับ......เช่น ใช้ไปนานๆเครื่องเริ่ม มีความร้อนสูงขึ้น กว่าตอนที่ซื้อมาใหม่ๆ ก็เอาเข้า ศูนย์ ทำความสะอาด + ทา ซิลิโคน ระบายความร้อน ใหม่

ส่วนมาก ซิลิโคน จะเริ่มแห้ง หลังจากใช้งานไปแล้ว 6 เดือน ( ซิลิโคน ที่มาจาก โรงงาน อยู่ทน กว่า ซิลิโคน ศูนย์ ) หลังจากนี้ ก็เอาเข้าศูนย์ ทำความสะอาด 4 เดือน/ครั้ง หรือถ้า ขยันๆหน่อย ก็ 2 เดือนครั้ง

ถ้าไม่ ดวงแตก เจอเครื่อง ที่มัน กากๆ ห่วยๆ จริงๆ ผมว่า ACER มันก็ใช้ได้ครับ

ถ้ารู้จักใช้ รู้จักดูแล ครับ
      ซิลิโคน หมายถึงส่วนไหนหรอครับ ผม

ต้องดูแลค่อนข้างมากเปล่าครับ เพราะมี asus อยู่อีกเครื่อง ใช้มาดีมาก ประมาณปีนึงได้แล้ว ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
        ซิลิโคน หมายถึงส่วนไหนหรอครับ ผม

ต้องดูแลค่อนข้างมากเปล่าครับ เพราะมี asus อยู่อีกเครื่อง ใช้มาดีมาก ประมาณปีนึงได้แล้ว ยังไม่มีปัญหาเลยครับ
        เป็น ซิลิโคน ที่ใช้ประสานซิงค์ระบายความร้อนกับตัว processor น่ะครับ ของที่มากับเครื่องพอใช้ไปสัก 6 เดือน มันจะเริ่มเสื่อมสภาพแล้วนำความร้อนได้น้อยลงครับ

Comment

แบบนี้นี่เอง ผมถึงว่ามันร้อยกว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ ^_^

Acer ของผมก็จะครบสองปีตอนสิ้นปีนี้ละ

^ ถ้าอยู่ในประกันแล้วไปเข้าศูนย์ ให้เค้าเช็คเครื่อง เปลี่ยนซิลิโคน จะนานไหม และเสียตังไหมครับ ^_^

Comment

Originally posted by natoff View Post
            เป็น ซิลิโคน ที่ใช้ประสานซิงค์ระบายความร้อนกับตัว processor น่ะครับ ของที่มากับเครื่องพอใช้ไปสัก 6 เดือน มันจะเริ่มเสื่อมสภาพแล้วนำความร้อนได้น้อยลงครับ
            ตามนั้น เล่น OCZ ไม่รู้จักซิลิโคนได้ไง ^^

Comment

555 รู้แต่ในเดสทอป นึกว่าไม่เหมือนโน้ตบุกครับผม

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                แบบนี้นี่เอง ผมถึงว่ามันร้อยกว่าตอนซื้อมาใหม่ๆ ^_^

Acer ของผมก็จะครบสองปีตอนสิ้นปีนี้ละ

^ ถ้าอยู่ในประกันแล้วไปเข้าศูนย์ ให้เค้าเช็คเครื่อง เปลี่ยนซิลิโคน จะนานไหม และเสียตังไหมครับ ^_^

ถ้ายังอยู่ในประกัน บริการ ฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่าย สักแดง เดียวครับ ( เสียแค่ ค่ารถ ไปศูนย์ + ค่าอาหาร ระหว่าง นั่งรอ ครับ อิอิ )

ถ้าเอาไปแค่ ทำความสะอาด + ทา ซิลิโคนใหม่ ระยะ เวลาเวลา ก็ประมาณ 2-3 ชั่วโมง ครับ

ผมแนะนำให้ ไป ตอนศูนย์เปิด ใหม่ๆเลย บางที ช่างกำลัง ว่างๆ อยู่ ครับ

Comment

AMD Phenom II X3 N830

ตัวนี้ร้อนไหมครับ เห็นอ่าน ๆๆ มา บอกว่า ถ้าร้อน ๆ มาก ๆ ดับเลย ครับผม

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post

ตัวนี้ร้อนไหมครับ เห็นอ่าน ๆๆ มา บอกว่า ถ้าร้อน ๆ มาก ๆ ดับเลย ครับผม
                    อ่านมาจากไหนครับ ว่า ตัวนี้ร้อน

ผมยังไม่เคยเห็นคนใช้ AMD Phenom II X3 N830 เล่นเกม ร้อนๆ จนดับ เลยครับ

คนใกล้ตัว มีใช้อยู่คนนึง เล่นเกมทั้งวัน ก็ไม่ดับครับ ใช้ ACER 4551G ครับ

ผมขอ เบาะแส หน่อยครับ เอามาจากไหน

ถ้าเป็น ACER 4741G ที่ใช้ Intel Core i5 ละ ใช่ครับ มีดับ มาบ้างแล้ว

Comment

ขอที่มาของข่าว AMD Phenom II X3 N830 เล่นเกม ร้อนแล้วดับ ด้วยครับ กระทู้ไหน อยากเห็นๆครับ

เพราะไม่เคยเห็นใคร ใช้ แล้วร้อน หรือ ร้อนจนดับ เลยครับ

Comment

ไครพูดหรอครับ ร้อนแล้วดับ

ผมเล่นทั้งวันตั้งแต่เช้ายันเที่ยงคืน ไม่เคยดับเลยครับ เกมก็เล่น ไปตลอด แต่ไม่เคยดับอะ

Comment

ตัวนี้น้องผมใช้อยู่ มันก็ไม่ดับนะ เปิดเกือบทั้งวัน แต่เครื่องมันจะร้อนนิดหน่อย

Comment

ที่ร้อนจนตัดหรือดับนั่นมัน 4741G มั้ง i5 + GT330 -*- เห็นเป็นหลายตัว

Comment

หาไม่เจอ ๆๆ

แต่อ่านแล้วเจอ ครับ

ถ้าไม่ดับ ผมเริ่มจนใจ เป็นตัว 4551G AMD Phenom ll X3 แล้วครับ

น่าสนไหมครับ ตัวนี้เสียงออกลำโพงคอม 2.1 (ไม่ใช่ลำโพงเครื่องนะ) ดีไหมครับ

Comment

Working...
                              X