Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา audiodg .exe ครับช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา audiodg .exe ครับช่วยทีครับ

คือ audiodg .exe มันจัด cpuผม วิ่ง สะเยอะเลย
    ผมลอง วิธี disable ตัวจัดการระบบ มัน ก็ ยังวิ่งอยู่ แต่น้อย ลง
    มันมีแบบปิด ถาวรไหม ครับ ผมเล่นเว็บฟัง เพลง เล่น m เพลงยัง กระตุกเลยครับ
    ช่วยทีครับ
    เครื่องผม
    acer core2duo ครับ
    window 7 blackedition 32bit ครับ
    Last edited by backkuup; 19 Dec 2010, 01:00:22.

ช่วยหน่อย ครับ

Comment

ลองลงไดร์ฟเวอร์เสียงใหม่ครับ
      ถ้าไม่หาย ลงวินโดวส์ใหม่เลยก็ได้
      เพราะมันเป็นวินโดวส์โม
      Windows 7 แบบธรรมดา ไม่เห็น audiodg.exe มันกินขนาดนี้

ว่าแต่มันเป็น audiodg .exe หรือ audiodg.exe
      ถ้าเป็น audiodg .exe อาจเป็นไวรัสก็ได้ ปกติเห็นแต่ audiodg.exe

Comment

Originally posted by ozeris View Post
        ลองลงไดร์ฟเวอร์เสียงใหม่ครับ
        ถ้าไม่หาย ลงวินโดวส์ใหม่เลยก็ได้
        เพราะมันเป็นวินโดวส์โม
        Windows 7 แบบธรรมดา ไม่เห็น audiodg.exe มันกินขนาดนี้

ว่าแต่มันเป็น audiodg .exe หรือ audiodg.exe
        ถ้าเป็น audiodg .exe อาจเป็นไวรัสก็ได้ ปกติเห็นแต่ audiodg.exe
        มันไม่ขึ้น จริงหรอ ครับ แล้วทำไมของผมมันขึ้นมา เนี่ย - -
        เป็นเพราะตัว วินโดว หรืออะไรครับ ผมจะได้หามาลงใหม่

audiodg.exe ครับ

Comment

วิธีแรกที่ดาวโหลด driver ไม่เจอครับ

วิธีที่ 2 ลอง แล้ว ครับ แต่มันก็ ยัง วิ่ง 5-15

Comment

Originally posted by backkuup View Post
            มันไม่ขึ้น จริงหรอ ครับ แล้วทำไมของผมมันขึ้นมา เนี่ย - -
            เป็นเพราะตัว วินโดว หรืออะไรครับ ผมจะได้หามาลงใหม่

audiodg.exe ครับ
            อันนี้เป็นตอนปกติ แกว่งไปมา 0-2

อันนี้ตอนเปิดเพลงก็ แกว่งไปมา 0-2 เหมือนเดิม

Comment

ของผม ประมาณ 5-10 โดยรวมบางทีก็ ขึ้นสูงกว่านั้น

ผมควรทำเช่นไรครับ แก้ไม่ตกจริง ๆ

Comment

ถ้าอยากเอาแบบหายชัวร์ ก็ลงวินโดวส์ใหม่ครับ
                พอลงเสร็จก็เปิด Taskmanager ดูเลย ว่ามันกินเท่าไร

และลงตัวที่เป็นแบบธรรมดาๆ Original ด้วย ไม่เอา black, dark, lite อะไรทั้งสิ้น

ถ้า Windows 7 แบบดั้งเดิม ผมลงทั้ง Ultimate, Enterprise, Home Basic, 32bit, 64bit
                ลงมาหลายเครื่อง ไม่เห็นมันกินเลย

Comment

Originally posted by ozeris View Post
                  ถ้าอยากเอาแบบหายชัวร์ ก็ลงวินโดวส์ใหม่ครับ
                  พอลงเสร็จก็เปิด Taskmanager ดูเลย ว่ามันกินเท่าไร

และลงตัวที่เป็นแบบธรรมดาๆ Original ด้วย ไม่เอา black, dark, lite อะไรทั้งสิ้น

ถ้า Windows 7 แบบดั้งเดิม ผมลงทั้ง Ultimate, Enterprise, Home Basic, 32bit, 64bit
                  ลงมาหลายเครื่อง ไม่เห็นมันกินเลย

ขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
                  X