คือ อาการมันเป็นๆหายๆน่ะตนับ เปิดเครื่องเปิดเพลงอยู่ดีๆก็มีเสียงจี่ออกมาจากลำโพงเเล้วเครื่องก็ค้างอะครับ ไดรเวอร์อะไรๆก็ลบลงใหม่แล้วครับ ลบใน safe mode ด้วยครับ
แบบนี้มันน่าจะเป็นที่อะไรครับ เพราะผมลองดังนี้
1. เทสเกม dirt 2 ได้ฉลุย
2. medal of honor ก้เล่นได้สบายครับ
3. บางทีเปิดไปนานๆถึงจะเป็น บางทีเปิดขึ้นมาก็จี่ค้างมันตรงนั้นเลย
4. เทส hdd แล้วไม่มี bad ครับ
แบบนี้มันอาจเป็นที่เมนบอร์ดมีปัญหาได้หรือปล่าวครับ
spec
athlon x4 640
asrock 880gm-le
ram kingston hyper x 4 gb
hd 5770
hdd wd500aaks + seasgate 500gb
psu scythe gouriki 500w.
ขอบคุณครับ

ลืมบอกว่าเป้น windows 7 ครับ ใช้มาได้เกือบๆเดือนเพิ่งเป็นครับ หลังจากเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอเป็น ver ล่าสุดครับ 10.12 ไม่รู้เกี่ยวกันรึปล่าว
แล้วเมื่อวานผมสแกนดิสแบบช้าครับ แล้วคอมมันก็ดับรีสตาทใหม่เลยครับ

อัพเดทอาการ
คอมผมสแกนดิสแบบช้าอีกรอบครับ พอสแกนไปช่วงกลางๆค่อนมาทางท้ายๆมันก็ค้างครับขยับเมาส์ อะไรไม่ได้เลยครับ แบบนี้เป้นที่ hdd แล้วใช่ไหมครับ
เมื่อครู่ก็เข้าวินดดเเล้วค้่างตรงเวลคัมครับ ต้องรีใหม่ถึงบูทได้ครับ