Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS A42JV-VX072D มีเสียงกึกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS A42JV-VX072D มีเสียงกึกๆ

ของใครใช้ละมีเสียงแบบนี้บ้างอ่า เสียงมาจากช่องด้านซ้ายเครื่องอ่ะ ห้องเงียบๆจะได้ยินชัดมาก
    มันเกิดจากอะไรอ่า

ไม่มีใครเป็นเลยหรอคะ T-T ถ้ามันผิดปกติจะได้ไปเคลมก่อนจะถึง 7 วัน

Comment

เห็นเป็นกันหลายคนเหมือนกันนะครับ จำได้ว่าเคยมีทู้ตั้งถามอยู่

Comment

น่าจะเป็นเสียงHarddiskดังครับ ถ้าไม่ดังมากจนน่าเกลียดคงไม่มีปัญหาอะไร
        ยังไงลองใช้HddTuneทดสอบดูอีกทีครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมทดสอบแล้วผลออกมาเป็นแบบนี้อะค่ะ

Comment

.
            Last edited by Hang998; 16 Aug 2011, 18:17:25.

Comment

Error scan ได้ตามนี้ค่ะ

Comment

^
                ^
                เอาติ๊กถูกตรง Quick scan ออกด้วยนะครับ

Comment

ของผมก็เป็น F80s ตังมาตลอด 3ปีเต็มแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ใช้ HD tune ทดสอบก็ไม่มีปัญฆาอะไร

Comment

ค่ะตอนนี้เสียงเงียบเป็นปกติแล้ว จะดังก็ตอนที่รันโปรแกรมจากของเดิมที่อยู่หน้าเดสทอปก็มีเสียง ...
                    ที่มันหายเพราะตัดสินใจจะำไปเปลี่ยนที่ร้าน แพคใส่กล่องเรียบร้อยเหมือนตอนซื้อมา
                    เอาไปวางไว้เบาะหลังรถ รถกระเด้งกล่องเลยตีลังกาหัวทิ่มอยู่ที่พื้น ลองมาเปิดดูอีกที่ อ่าวไม่มีเสียงแล้วเงียบสนิทเลย เสียงนาฬิกาเดินยังดังกว่าอีก แบบนี้คือปกติแล้วใช่มั้ยคะ

Comment

Working...
                    X