Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆช่วยด้วยครับ เปิดหัว Phenom II X2 555 แล้ว windows ชอบค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆช่วยด้วยครับ เปิดหัว Phenom II X2 555 แล้ว windows ชอบค้าง

เมนบอร์ดผม gigabyte ma74gm-s2 ใช้เปิดหัวเป็น x4 b55 (cpu ซื้อจากใน ocz พี่เขาเทสให้แล้ว่านิ่ง เสถียร) เปิดแล้วเห็นครบทั้ง 4 หัว ครับ

อาการก็ บูทเข้าวินโดว์ (windows 7) ได้ปกติแต่พอเล่นไปสักพักก็จะค้าง ต้องกดปุ่ม รีเซ็ทอย่างเดียวเลย ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขอย่างไรบ้างหรอครับ รบกวนพี่ๆ ด้วยนะครับขอบคุณมากครับ

ของผมb50บอร์ดเดียวกับผมด้วยแหะ ตัวนี้ซับพายเดิมนะคัฟ

ของผมวิ่งได้แค่ 3หัว เปิด4หัวแล้วชอบวินโด้ค้าง ลองเปิดแค่3หัว ปรับ เปอร์เซ็นเรื่อยๆแล้วลองเล่นดู
    Last edited by tommaxnet; 19 Dec 2010, 02:49:08.

Comment

Originally posted by tommaxnet View Post
      ของผมb50บอร์ดเดียวกับผมด้วยแหะ ตัวนี้ซับพายเดิมนะคัฟ

ของผมวิ่งได้แค่ 3หัว เปิด4หัวแล้วชอบวินโด้ค้าง ลองเปิดแค่3หัว ปรับ เปอร์เซ็นเรื่อยๆแล้วลองเล่นดู
      เดี๋ยวจะลองดูนะครับ

Comment

ลองอัด v core เพิ่มดู

Comment

Originally posted by chokuun View Post
          ลองอัด v core เพิ่มดู
          ลองเพิ่มแล้วครับก็ ยังค้างอยู่ดี (psu ผมติดมากับ เคส) ผมว่าจะลองเปลื่ยน psu ดูถ้าไม่หาย อาจลองลงวินโดว์ใหม่ ไม่หายอีก เปลื่ยน บอร์ด เลย

ไม่ทราบว่า เท่าที่ผมคิดจะโอเค ไหม ช่วยๆ แนะนำผมด้วยนะครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดหาย

Comment

มีบอร์ดตัวไหน เปิดหัวเนียนๆราคาไม่แพง ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

GIGABYTE 890GPA-UD3H ที่big-it 4080 ครับ

วันนี้เพิ่งไปถอยมา
                Last edited by nanojung; 19 Dec 2010, 20:52:43.

Comment

ผมใช้ ASUS M4A88TD-VEVO USB3 เปิดได้เนียนๆครับ

Comment

ของผู้น้อย ASUS M4A88TD-M VEVO/USB3 เปิดได้แต่งอนนิดหน่อย(รีสตาร์ตเองตอนฟูลโหลด)เลยไฟใส่ จาก 1.250 ไป 1.290 สบายเลย(หายงอนแล้ว)ครับ

Comment

Working...
                    X