Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง window 7 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง window 7 หน่อยครับ

ทำไมเวลาลงเกมส์ มัน ถึง เล่นไม่ได้อะครับ เป็นกะวินโด้รึป่าวครับ
    ผมใช้ window 7 64bit อะครับ เกี่ยวกันไหมครับ

ยกตัวอย่างเช่น ผมลงเกม nbak 11 กดเข้าเกมส์แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ

The program can't start because XINPUT_3.dll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem.

ใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

แล้วผมขอถามอีกเรื่องนึงนะครับ
    ถ้าเกิดผมจะลง วินโด้ ทับ วินโด้ ตัวเดิม มันจะต้องลงไดเวอร์ อะไรบ้างอะครับ

ตามที่ยกตัวอย่าง คุณต้องไปหาโหลด XINPUT_3.dll เอามาลงในเครื่องคุณ google มีหาเอา

เรื่องลงวันโดว์ทับตัวเดิมไม่แนะนำครับควรจะ format ลงใหม่จะดีกว่านะครับ
    Last edited by ship; 22 Dec 2010, 16:55:13.

Comment

dx?

Comment

คุณไม่มีไดร์ฟเวอร์ของจอย XBOX360 ในเครื่องอ่ะ

Comment

Working...
        X