Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทางลมของ CM 690 II Advanced หน่อยครับ ว่าผมคิดถูกต้องไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทางลมของ CM 690 II Advanced หน่อยครับ ว่าผมคิดถูกต้องไหม

รายละเอียดพัดลมที่จะใช้ทั้งหมด

- 12mm = 3 ตัว
    - 14mm = 3 ตัว

12mm ตัวที่ 1 เริ่มจากฝาข้าง ดูดเข้า
    12mm ตัวที่ 2 ด้านหลังเคส ดูดออก
    12mm ตัวที่ 3 ภายในเคสด้านหน้า PSU ดูดเข้าหรือเบาขึ้นด้านบน

14mm ตัวที่ 1 หน้าเคส(ตัวติดเคส) ดูดเข้าหรือเข้าปะทะ HDD
    14mm ตัวที่ 2+3 หรือด้านบนเคสดูดออก

คิดว่าหากผมใช้แบบนี้และติดด้วยทางลมแบบนี้อุณหภูมิภายในเคสจะเวิร์คไหมครับ แล้วภาพโดยรวมจะออกมาแบบนี้ครับ

ตามนั้น แต่ทำใจเรื่องเสียงหน่อยนะ

Comment

แหล่มเลยเย็นๆ

Comment

Originally posted by peaindie View Post
        ตามนั้น แต่ทำใจเรื่องเสียงหน่อยนะ
        ตอนนี้ก็ดังพอสมควรครับ ขนาดมีแค่อย่างล่ะ 2ตัว -*-

Originally posted by siamauto View Post
        แหล่มเลยเย็นๆ

Comment

ถ้าใส่ VGA ยาวๆ มันจะบังลมที่จะขึ้นไปข้างบนนะ ทำให้ลมหน้า CPU ไหลไม่ดีเท่าไร
          ผมว่าเอาพัดลมที่ติดตรงกลางหน้า font ไปติดใต้ DVD ดีกว่านะครับ ลองดู

Comment

แบบนี้ แรม จะร้อนมาก ต้องใส่พัดลมแรม

Comment

ตัวด้านข้างทำให้เสียงดังไหมครับ ผมติดและแกะออกไปแล้ว

Comment

ผมใช้ 12cm ทั้งหมดเลยครับ
                หน้า ไม่ใช้ครับ(ติดหม้อน้ำ)
                ล่าง เป่าออกลง 2+2 (หม้อน้ำ ประกบ 4ตัว)
                บน เป่าออกบน 2
                หลัง เป่าออก หลัง 1
                ฝาข้าง เป่าเข้า 1

Comment

Originally posted by Theone555 View Post
                  ผมใช้ 12cm ทั้งหมดเลยครับ
                  หน้า ไม่ใช้ครับ(ติดหม้อน้ำ)
                  ล่าง เป่าออกลง 2+2 (หม้อน้ำ ประกบ 4ตัว)
                  บน เป่าออกบน 2
                  หลัง เป่าออก หลัง 1
                  ฝาข้าง เป่าเข้า 1

TT Thunderblade ไฟสีแดงดังมากไหมครับ เมื่อเที่ยบกับ 90CFM ของ CM

Comment

ผมใส่แบบนี้น่ะ

แต่ไม่ใส่ด้านข้างอ่ะ

Comment

ลมเข้า 3 ออก 2 ลมมันจะไหลทันมั้ยครับ

Comment

ไอเชี่ยนี่โกงครับชื่อนี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

ไม่ดังเท่าไรครับ

Comment

Working...
                          X