Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบ เป็นเพราะอะไรกันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบ เป็นเพราะอะไรกันคับ

คือ คอมของผม มันเปิดเครื่องมา แล้วมันให้กด F1 หรือ F2 ทุกครั้ง
    แล้วมันบอกว่า New CPU install Please Enter setup to configure your system
    ถ้า เรากด F1 มันก็จะเข้าหน้า BIOS กด F10 save ก็ปกติ
    ถ้า กด F2 มันก็จะคืนค่า เดิมๆ ที่เรายังไม่ได้ ลาก
    ผมลอง Flash bios ก็ไม่หาย ลอง ถอด CPU ออกมาแล้วใส่ใหม่ก็ไม่หาย
    แล้วมันเป็นที่อะไรคับ ถ้า Mainboard ไม่ดี ผมจะเคลมได้ไหมคับ Mainboard ผม
    ASUS P7P55D-LE คับ

ถ่านไบออส หมดเปล่าหว่า

Comment

ของใหม่ถ่านจะหมดรึ

Comment

ลองดูจัมเปอร์เมนบอร์ด

Comment

Originally posted by itarokung View Post
          ถ่านไบออส หมดเปล่าหว่า
          แต่เวลามันตรงนะคับ

Comment

Originally posted by GM_PARN View Post
            ลองดูจัมเปอร์เมนบอร์ด
            แต่ผมไม่เคยทำอะไรเกี่ยวกับ บอร์ด นะคับ

Comment

เคลีย Cmos ดูสักที

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
                เคลีย Cmos ดูสักที

Comment

clear Cmos ไม่หายคับท่าน แล้ว ถ้า เปิดในโปรแกรม
                  GPUZ เห็น cpu มี 1 Core 1 Thread หละคับ ไป ปรับตรงไหนของบอร์ดคับ ให้มันมี 4 core คับ
                  คือ ของผมมันเห็น 1 core คับ

Comment

สงสัยต้องลอง อัพไบออส

Comment

Originally posted by mazaki01 View Post
                      สงสัยต้องลอง อัพไบออส
                      อัพแล้วคับ ไม่หาย

Comment

เอาไปเปลี่ยน เหมาะที่สุด ^^

Comment

Originally posted by Cal2Toon View Post
                          เอาไปเปลี่ยน เหมาะที่สุด ^^
                          เอาไป เคลมได้ใช่ไหมคับ อาการแบบนี้ คับ หรือว่า เคลมไม่ได้คับ

Comment

ได้อยู่แล้ว บอกเขาด้วยว่าทำ อะไรไปบ้างไม่อย่างนั้นเขาจะคิดว่าเราไม่รู้อะไร ล้วหาเรื่องไม่เคลม ^^

Comment

ขอบ คุณ ทุก ท่าน นะ คับ ที่ ให้ คำแนะ นำ คับ

Comment

Working...
                              X