overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member spear11058's Avatar

Default เทคนิค pes 2011 ครับ

มีหลายครับถามอ่ะครับ
    คือ อยากจะรู้เทคนิคการ เลี้ยงหลอก หรืออะไรพวกนั้นอ่ะครับ?
    อีกอย่างผมยิงฟรีคิกไม่เคยเข้าเลยครับ ถ้าจะยิงให้เข้าจะทำไงดีครับ?
    ถ้าอยากจะยิงให้ลูกมันไซด์โค้งจะทำไงครับ?
    เซฟจุดโทษอย่างไรครับ คือกดแล้วมันไม่พุ่งไปทางนั้น?

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

รู้แต่ฟรีคิกนี่เล็งระหว่างช่องว่างหัวอะของกำแพง ไม่เก่งพอที่จะยิงข้ามหัวอะครับ
    ที่เหลือรอท่านอื่นมาบอกนะครับ

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

BORKED

กำลังจะไปหามาเล่นมั่งละ.....
    เล่น FIFA 11 เบื่อ
    - คอมอ่อน
    - ออนไลน์เล่นกับคนไทยยาก.....

OverclockZone Member pisnu's Avatar

Quote Originally Posted by spear11058 View Post
    มีหลายครับถามอ่ะครับ
    คือ อยากจะรู้เทคนิคการ เลี้ยงหลอก หรืออะไรพวกนั้นอ่ะครับ?
    อีกอย่างผมยิงฟรีคิกไม่เคยเข้าเลยครับ ถ้าจะยิงให้เข้าจะทำไงดีครับ?
    ถ้าอยากจะยิงให้ลูกมันไซด์โค้งจะทำไงครับ?
    เซฟจุดโทษอย่างไรครับ คือกดแล้วมันไม่พุ่งไปทางนั้น?
    ...กดR1ตอนยิงครับ อย่างเข้าเลยเลยแหละ แต่ต้องแกะดีๆนะครับ
    กดR2 เวลาเลี้ยงหลบเข้าด้านข้าง เอาไว้จับบอล ดูดบอลลงจากพื้น กดด้านขวาขึ้นลง จะโยกหลอก กด ก้านซ้าย-ขวา จะสับขาหลอกเท้าด้านนึง หมุนก้านขวาเป็นวงกลมจะสับขาหลอกทั้ง2เท้าครับ ถ้าจะกดยิงให้ใช้R2 ด้วยครับ เทคนิคมีแค่นี้ครับ ฝึกให้คล่องอย่างเดียว รับรองปรือเลยครับ
    เชพจุดโทษกด 4เหลี่ยมค้างไว้แต่ไม่ต้องมาก แล้วกดทิศทางเอาครับ

OverclockZone Member

R1 ตอนยิงฟรีคิก ไม่เคยกดเลย ต้องไปลองดูละ ส่วนมากยิงเข้าเพราะกำแพงมันไม่กระโดด นานๆ จะยิงอ้อมกำแพงเข้าได้ซะที

R2 นี่ใช้ตอนเลี้ยงบอลเลยครับ กดให้คล่อง ผ่านไปได้ไม่ยาก R2 ใช้ตอนเปิดมุม หรือ ด้านริมเส้นก็ดีครับ กดค้างไว้ก่อนจะเปิดนะครับ

ส่วนแกนอนาลอกด้านขวา นี่ผมมั่วเอาประจำ 555++

เซฟจุดโทษก็ตามเรพบนบอกครับ ส่วนยิงก็กดยิงไปก่อนทีนึง แล้วก็กดขึ้นค้าง หรือลงค้าง ไม่ถึงครึ่งวิอะครับ มันจะยิงเลียดไปตรงมุมเสา
    กดค้างนานก็ออกนะครับ หรือกดยิงค้างนานก็ยิงนกกันไป ส่วนยิงแบบเข้าสามเหลี่ยมเลย ยังทำไม่เป็น -*-

ที่เหลือมีอะไรเพิ่มเติมนึกออกเด๋วมาต่อ

OverclockZone Member spear11058's Avatar

ถามอย่างครับ โหมด become a legend อ่ะ จะกำหนดอายุของตัวที่เราสร้างไม่ได้หรอครับ

OverclockZone Member rmmti's Avatar

มาบอกทริคนิดๆคับ (เล่นไม่เก่งอะไรเท่าไร)
    ตัว Pes นี่ ผมเล่นภาค 2009 มาก่อนคับ พอมาได้เล่น 2011 โอ้โห สุดยากเลยคับ ทั้งการส่งบอล
    ยิงประตู เลี้ยงหลบก็ยาก จาก Pes2009 เล่นระดับยากสุด มา 2011 ต้องเริ่มเล่นตั้งแต่ Beginner เลยคับ ผมก็็เล่นไป 2-3 วัน เริ่มชินคับ แล้วก็เปลี่ยนระดับเรื่อยๆ ตอนนี้เล่นระดับ Pro คับ มันใช้ได้คับ พลัดกันแพ้ พลัดกันชนะ จากเมื่อเล่นแรกๆคิดว่ามันไม่มันซะเลย มาหลังๆกับติดซะงั้นคับ ลองนำไปใช้ดูนะคับ เล่นระดับแรกให้ชิน แล้วเปลี่ยนระดับไปเรื่อยๆ

นอกประเด็นซะเยอะเชียว ขอตอบตรงประเด็นบ้างละกัน

การยิงจุดโทษ ผมก็ไม่ค่อยรู้คับ ยิงตามน้ำ แต่ถ้าเป็นโกล์ เริ่มจับหลักได้แล้วคับ คือเวลาเลือกพุ่งปรับ ต้องกด 4 เหลี่ยมด้วยคับ แล้วก็กดทิศทางที่ไป แล้วมันจะแบ่งประเด็นไปอีกคับ คือ
    ถ้าตอนแข่ง ทีมคุณเสียจุดโทษ ถ้าคิดจะพุ่งซ้าย เลียด ต้องกดในจอย เป็นขวาเลียดแทน เพราะมันจะกลับกัน แต่ถ้าจบ 90 นาที แล้วยิงจุดโทษ อันนั้นไม่กลับกันคับ พุ่งตามที่คิดเลย

Super Moderator

ฟรีคิกตั้งแต่เล่นมาเคยยิงเข้าสองครั้งมั้ง -*-

ปกติเล่นแต่ลากจากริมเส้นเข้าไปยิงได้ประตูบ่อยๆ

กาญจนบุรี อ.เมือง ต.หนองบัว

จุดโทษเป็นอะไรที่ผมกลัวมากที่สุดภาคนี้ แต่มันมากครับกว่าภาคก่อนๆ

OverclockZone Member honza's Avatar

บอกการยิงจุดโทษหน่อยเหอะ

ไม่รู้อย่างเดียวละ

OverclockZone Member rmmti's Avatar

Quote Originally Posted by honza View Post
    บอกการยิงจุดโทษหน่อยเหอะ

ไม่รู้อย่างเดียวละ
    ลองดูคับ
    http://www.youtube.com/watch?v=RIqVZ...layer_embedded
    เวลายิงจุดโทษ ผมมักจะชิพเข้ากลางประตูคับ วัดดวงไปเลย

ผมขอไขข้อข้องใจเลยนะครับ จริงๆยิงลูกโทษมันไม่ได้ยากเลยนะครับ มันง่ายยิ่งกว่าอยู่1-1กับประตูแล้วยิงอีกนะครับ

เอาละ ผมขอบอกวิธียิงนะครับ(ลูกโทษในภาคนี้จะมีวิธีการยิงไม่เหมือนกันนะครับ ตอนแรก ผมอดแชมป์เพราะยิงลูกโทษไม่เป็นมาแล้ว)
    1.ลูกโทษแบบได้ฟาวล์

มารู้จักปุ่มกันก่อน

กดลูกษรขึ้น เพื่อยิงเล่นทางไปทางซ้าย
    กดลูกษรลง เพื่อยิงเล่นทางไปทางขวา
    กดลูกษรซ้าย เพื่อยิงลูกเรียด
    กดลูกษรขวา เพื่อยิงลูกโด่ง

2.ลูกโทษแบบต่อเวลา

กดลูกษรซ้าย เพื่อยิงเล่นทางไปทางซ้าย
    กดลูกษรขวา เพื่อยิงเล่นทางไปทางขวา
    กดลูกษรลง เพื่อยิงลูกเรียด
    กดลูกษรขึ้น เพื่อยิงลูกโด่ง

วิธียิง
    กด สี่เหลี่ยมแล้ว สังเกตุ ตอนนักเตะวิ่งจะเข้ามายิง ให้เรากดปุ่มที่ต้องการค้างจนกว่าลูกจะออกจากเท้าไปนะครับ ถ้ากดนิดเดียว มันก็กลางประตูเต็มๆแน่ครับ

ส่วนฟรีคิก ผมว่ายิงเข้าง่ายนะครับ ถ้ากดปุ่มo ส่วนตัว ระยะ 20-25m ยิง10เข้าประมาณ5ครับ

ผจะกดoอย่างเดียวตอนที่ยิง ผมลองกดสีั่เหลี่ยม ทีไร ไม่ผ่านกำแพงซักที

วิธียิงของผมก็ เล็งเผื่อระยะพอประมาณ (มันต้องฝึก ถ้าชินแล้ว มันจะรู้ว่าเล็งตรงไหน ลูกจะไปเสียบตรงตำแหน่งไหน)
    กดปุ่มoครึ่งหลอด(ในระยะ20-25m ถ้าเกินกว่านี้ ผมว่ายิงเข้ายาก) แล้วกดปุ่มขึ้น เพื่อให้ลูกพุ่งแรง แล้วกดทิศทาง แค่นี้ก็เสียบเสา2ได้แล้ว
    Last edited by booklin; 25 Dec 2010 at 23:05:10.

OverclockZone Member honza's Avatar

Quote Originally Posted by booklin View Post
    ผมขอไขข้อข้องใจเลยนะครับ จริงๆยิงลูกโทษมันไม่ได้ยากเลยนะครับ มันง่ายยิ่งกว่าอยู่1-1กับประตูแล้วยิงอีกนะครับ

เอาละ ผมขอบอกวิธียิงนะครับ(ลูกโทษในภาคนี้จะมีวิธีการยิงไม่เหมือนกันนะครับ ตอนแรก ผมอดแชมป์เพราะยิงลูกโทษไม่เป็นมาแล้ว)
    1.ลูกโทษแบบได้ฟาวล์

กดลูกษรขึ้น เพื่อยิงเล่นทางไปทางซ้าย
    กดลูกษรลง เพื่อยิงเล่นทางไปทางขวา
    กดลูกษรซ้าย เพื่อยิงลูกเรียด
    กดลูกษรขวา เพื่อยิงลูกโด่ง

2.ลูกโทษแบบต่อเวลา

กดลูกษรซ้าย เพื่อยิงเล่นทางไปทางซ้าย
    กดลูกษรขวา เพื่อยิงเล่นทางไปทางขวา
    กดลูกษรลง เพื่อยิงลูกเรียด
    กดลูกษรขึ้น เพื่อยิงลูกโด่ง

วิธียิง
    กด สี่เหลี่ยมแล้ว สังเกตุ ตอนนักเตะวิ่งจะเข้ามายิง ให้เรากดปุ่มที่ต้องการค้างจนกว่าลูกจะออกจากเท้าไปนะครับ ถ้ากดนิดเดียว มันก็กลางประตูเต็มๆแน่ครับ

ส่วนฟรีคิก ผมว่ายิงเข้าง่ายนะครับ ถ้ากดปุ่มo ส่วนตัว ระยะ 20-25m ยิง10เข้าประมาณ5ครับ

ผจะกดoอย่างเดียวตอนที่ยิง ผมลองกดสีั่เหลี่ยม ทีไร ไม่ผ่านกำแพงซักที

วิธียิงของผมก็ เล็งเผื่อระยะพอประมาณ (มันต้องฝึก ถ้าชินแล้ว มันจะรู้ว่าเล็งตรงไหน ลูกจะไปเสียบตรงตำแหน่งไหน)
    กดปุ่มoครึ่งหลอด(ในระยะ20-25m ถ้าเกินกว่านี้ ผมว่ายิงเข้ายาก) แล้วกดปุ่มขึ้น เพื่อให้ลูกพุ่งแรง แล้วกดทิศทาง แค่นี้ก็เสียบเสา2ได้แล้ว
    ขอบคุณมากครับ รู้วิธีแล้วยิงง่ายมาก แบบนี้แจ่มครับ

Bookmarks

Bookmarks