Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำหล่อเย็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำหล่อเย็นครับ

พอดีผมทำงานที่ร้าน
    มีลูกค้ามาซ่อมรถยนต์
    เค้าบอกเติมน้ำยาหล่อเย็นให้ด้วย

-
    -
    ผมเลยมีความคิดแปลกๆๆขึ่นมาว่ามันเอาไปเติม ของcomputerใด้ไหม
    มันเป็นสีเขียวๆเรืองแสง มันเขียนข้างขวดว่า ปล้องกันสนิม รักษา ทองแดง เห็ลก อลูมิเนียม

เติมอ่าเติมได้แต่เห็นว่ามีท่านหนึ่งเคยบอกว่าตอนมันรั่วแล้วไปโดนpsuระเบิดเลย

Comment

แว๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆจิงอะลองใด้ปะ
      ลองเทลง psuตัวเก่าดูว่ามันระเบิดปะ
      Originally posted by ultarman View Post
      เติมอ่าเติมได้แต่เห็นว่ามีท่านหนึ่งเคยบอกว่าตอนมันรั่วแล้วไปโดนpsuระเบิดเลย

Comment

ตอนลอง ถ่ายวีดีโอมาให้ดูมั่งนะคับ ชอบแนวนี้ อิอิ

Comment

ผมเล่นน้ำไม่คิดว่าจะรั่วถ้าเราดูแลรักษาคอม
          ทุกๆวันนี้ก็ใช้อยู่น้ำยาตัวที่บอกมา
          อย่าไปกลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิด

Comment

5555
            Originally posted by arigun View Post
            ผมเล่นน้ำไม่คิดว่าจะรั่วถ้าเราดูแลรักษาคอม
            ทุกๆวันนี้ก็ใช้อยู่น้ำยาตัวที่บอกมา
            อย่าไปกลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิด
            ผมลองแล้ว มันไม่เป็นไรครับ แต่คงจะช๊อด
            ตอนเทน้ำลงไปมันก็เปลืยก เฉยเลย55+

แต่ถ้ามันช็อดแล้วเกิดประกายไฟ ไปโดนกับน้ำอันนี้ผมไม่รู้นะว่ามันเป็นยังไง
            (การทดลองของผมไม่มีการเกิดประกายไฟ)
            จะลองpsu อีกตัว ดู

Comment

กำลังคิด ว่าจะซื้อมา ใช้ๆๆ ดู

Comment

ผมเคยลองนะครับ สายยางผมเปลื่ยนสีเลย
                มีตะกันบ้างใช้ไปนานๆ อยากให้ลองครับจะได้รู้ นะ

Comment

ท่านเปาใช้แล้วเป็นไงบ้าง

Comment

Working...
                  X