Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็น ผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็น ผู้รู้

ผมมี ASUS GTS250 Dk 1GB

ถ้าผมจะปล่อยตอนนี้ขายราคาประมานไหนดี

แล้วถ้าเทียนกับ ATI แล้ว GTD 250 ผม เทียบได้ประมารุ้นไหนครับ

กำลังคิดว่าจะปล่อยไปจับ 5570 จะคุ้มไหมหรือครับ เพิ่มอีกไป 5770 เลย

ไม่รู้สิครับ

สำหรับผม ถ้าเปลี่ยนจาก 250 ไป 5770 เพื่อความแรงนี่ มันไม่ต่างกันมากอ่ะ

น่าจะไปรุ่นที่สูงกว่านี้สักหน่อยถ้า psu ไหว

Comment

Originally posted by L Lawliet View Post
      ไม่รู้สิครับ

สำหรับผม ถ้าเปลี่ยนจาก 250 ไป 5770 เพื่อความแรงนี่ มันไม่ต่างกันมากอ่ะ

น่าจะไปรุ่นที่สูงกว่านี้สักหน่อยถ้า psu ไหว
      +1 ครับไม่คุ้มทั้งคู่ แนะนำ 460 ไปเลยครับเพราะ PSU เอาอยู่แน่ๆ 250 มัน กิน 150 Watt 460 ตัวใหญ่สุดกิน 160 Watt เองครับ

Comment

สรุปคือไม่เห็นความต่างหรอครับเนีย

Comment

ตามท่าน CEO เลยครับ 460 น่าจะwork กว่า

Comment

ถ้าเป็นผม มีการ์ดระดับ GTS250 อยู่แล้ว ผมจะใช้ต่อไปครับ

ของมันยังแรงดีอยู่ ปรับสุดๆ ได้หลายๆ เกมส์อยู่ครับ...

Comment

ตอนนี้ก็ เดิม ก็เล่นไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ

แต่คำนึงว่า มันเริ่มจะ เก่าแล้ว อิอิ

เลยคิดว่า จะปล่อยดีไหม

ถ้าแต่พวกพี่ๆ ออกมานั่งยัน นอนยัน ยืนยัน ซะขนาดนี้ ผมกะคงว่าตามพวกพี่ไปนั้นแหละครับ

Comment

ถ้าจะปล่อยด้วยการประกาศขายในห้องมือสอง สูงกว่า 3 พัน ปล่อยยากมาก เพราะคนหันไปเล่น GTS450 แทน

GTS250 ความแรงพอๆ กับ HD4850 หากเทียบกับ HD5750 จะด้วยกว่าในเรื่องของ DX11 และอัตราการบริโภคไฟ

เปลี่ยนเป็น HD5750 หรือ HD5770 ถ้าอยากเปลี่ยนเพราะต้องการเปลี่ยนค่าย เปลี่ยนไป แต่ถ้าเปลี่ยนเพราะความแรงคงไม่คุ้มครับ ถ้าให้คุ้มต้อง GTX460 1GB มือหนึ่งราคาประมาณ 6 พันต้นๆ ถ้าหามือสองควรหาที่ราคา 5 พันต้นๆ เกินกว่านั้นซื้อมือหนึ่งดีกว่าครับ เช่นเมื่อต้นเดือนธันวาคม ผมซื้อ GTX470 มือหนึ่ง 8,250 บาท เพราะมือสองประกาศขาย 7.5 - 8.5 พันบาท ต่างจากมือหนึ่งไม่ถึง 10 % และบางเจ้าขายแพงกว่ามือหนึ่งอีก ผมว่าต่ำกว่า 10% น้อยไปสำหรับมือสอง ไม่คุ้มความเสี่ยง เพราะเราไม่รู้ว่าที่เขาขายเพราะการ์ดมีปัญหาอะไรรึเปล่า ถ้าเจอคนขายเปิดเผยข้อมูลก็ดีไป แต่ส่วนใหญ่จะปิด เคยเห็นมีปัญหาแล้วมาถามๆ ในห้องนี้ สักพักก็ประกาศขาย โดยไม่บอกว่าขายเพราะการ์ดจอมีปัญหา คนใช้มือหนักแค่ไหน (oc) ผ่านการโมดิฟายมารึเปล่า และผ่านการตกหล่น กระแทกอะไรมารึเปล่า สู่เดินเข้าร้านไปซื้อตัวใหม่ดีกว่าครับ มีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ใน 7 วัน
                Last edited by IBM User; 19 Dec 2010, 14:42:39.

Comment

แต่ก็นะครับ เปลี่ยนทั้งทีเอาให้แรงกว่าเดิมเยอะๆ เลยจะดีกว่า 470 ก็น่าจะดีนะครับ ถ้า PSU ไหวอยู่

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                    ถ้าจะปล่อยด้วยการประกาศขายในห้องมือสอง สูงกว่า 3 พัน ปล่อยยากมาก เพราะคนหันไปเล่น GTS450 แทน

GTS250 ความแรงพอๆ กับ HD4850 หากเทียบกับ HD5750 จะด้วยกว่าในเรื่องของ DX11 และอัตราการบริโภคไฟ

เปลี่ยนเป็น HD5750 หรือ HD5770 ถ้าอยากเปลี่ยนเพราะต้องการเปลี่ยนค่าย เปลี่ยนไป แต่ถ้าเปลี่ยนเพราะความแรงคงไม่คุ้มครับ ถ้าให้คุ้มต้อง GTX460 1GB มือหนึ่งราคาประมาณ 6 พันต้นๆ ถ้าหามือสองควรหาที่ราคา 5 พันต้นๆ เกินกว่านั้นซื้อมือหนึ่งดีกว่าครับ เช่นเมื่อต้นเดือนธันวาคม ผมซื้อ GTX470 มือหนึ่ง 8,250 บาท เพราะมือสองประกาศขาย 7.5 - 8.5 พันบาท ต่างจากมือหนึ่งไม่ถึง 10 % และบางเจ้าขายแพงกว่ามือหนึ่งอีก ผมว่าต่ำกว่า 10% น้อยไปสำหรับมือสอง ไม่คุ้มความเสี่ยง เพราะเราไม่รู้ว่าที่เขาขายเพราะการ์ดมีปัญหาอะไรรึเปล่า ถ้าเจอคนขายเปิดเผยข้อมูลก็ดีไป แต่ส่วนใหญ่จะปิด เคยเห็นมีปัญหาแล้วมาถามๆ ในห้องนี้ สักพักก็ประกาศขาย โดยไม่บอกว่าขายเพราะการ์ดจอมีปัญหา คนใช้มือหนักแค่ไหน (oc) ผ่านการโมดิฟายมารึเปล่า และผ่านการตกหล่น กระแทกอะไรมารึเปล่า สู่เดินเข้าร้านไปซื้อตัวใหม่ดีกว่าครับ มีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ใน 7 วัน

มาเต็ม ขอบคุณ พี่ๆมากเน้อครับ งั่นคงรอไปพักใหญ่ๆ แหละ

ถามว่าอยากเปลี่ยนค่ายไหม ? ผมเฉยๆ กัย ทั่ง 2 อัน อ่ะ เพราะใช้อย่างเดียว !

แต่อยากได้ DX11 หน่อยๆ แต่ส่วนตัวก็แทบจะออนเอ็มเล่น facebook แล้ว

นอกนั้นเขียน โปรแกรมอย่างเดียว งั่นคง รอ GTS450 ไปเลยดีกว่า

ขอบคุณอีกครั่งนะครับทุกคำตอบและความคิดเห็น

Comment

Working...
                    X