Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันนี้หมายถึงอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้หมายถึงอะไรคับ

ไอ้ที่เป็นสีจาง ๆคือไรอ้ะคับจะลบก้อลบไม่ได้อ้ะ

มัน system file ไม่ใช่เรอะ ลบไม่ได้มันก็ปกติอยู่แล้ว

แต่ลองลบดูก็ได้นะ ntdlr อะ หุหุ (ลบแล้วตอนบูทมันจะขึ้น ntdlr is missing แล้วก็จะเข้า windows ไม่ได้)

Comment

ไฟล์ระบบ ไม่อยากเห็นมันก็ Start---Control Penel---Folder Potions---ไปที่แทป View---Hidden Files and Folder ติกเลือก do not show

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
        มัน system file ไม่ใช่เรอะ ลบไม่ได้มันก็ปกติอยู่แล้ว

แต่ลองลบดูก็ได้นะ ntdlr อะ หุหุ (ลบแล้วตอนบูทมันจะขึ้น ntdlr is missing แล้วก็จะเข้า windows ไม่ได้)

งั้นไม่ลบดีกว่าไช่มั้ยคับ ( ผมก้อนึกว่าเครื่องมีปัญหาสะอีก )

Comment

Originally posted by somesome12 View Post
          งั้นไม่ลบดีกว่าไช่มั้ยคับ ( ผมก้อนึกว่าเครื่องมีปัญหาสะอีก )
          อย่าลบนะครับ ไฟล์ระบบระวังตอนเปิดเครื่องจะเข้าวินโดว์ไม่ได้ซ่อนมันไว้อะครับ

Comment

โอเคงั้นจะได้ไม่ต้องลบ นึกว่าเข้าไจผิดซะอีก
            ปล.ขอบคุณคั้บ

Comment

ก็ให้มันซ่อนไฟล์ระบบไปครับ จะได้ไม่รู้สึกรำคาญตา ถ้าลบล่ะก็ปัญหามาแน่นอน

Comment

จขกท. ใช้โปรแกรมอุลตร้าแมนแสกนไวรัสใช่ไหมครับมันเลยเปิด Hidden File โชว์อิอิ

Comment

Working...
                X