Announcement

Collapse
No announcement yet.

Western black กับ blue ต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Western black กับ blue ต่างกันมากไหม

ผมอยากรุ้ว่าwd black aals กับ blue aaks เเรงต่างกันมากไหมอะคับ เพราะผมจะซื้อตัว 500gb 2ตัวเอามาทำraid 0 อะคับ เเต่ราคามันต่างกันพอสมควรเลยเลย เเล้วอีกอย่างห้องมือ 2 ก็มีขายเเต่ blue aaks เป็นส่วนใหญ่อะคับ ยังไงก็ช่วยให้ตอบด้วยนะคับ

อยากรู้ด้วย
    มันเร็วต่างกันเยอะมั๊ย

Comment

เฉยๆ ครับ ใช้จริง ไม่รู้ หมายถึงผมน่ะ ผู้อื่นอาจจะรู้สึก ต่างแค่ คะแนน และ ราคา

ผม raid 0 สองตัวดู ใช้แล้วก้ เหมือนๆ กัน

Comment

Originally posted by denicabasta View Post
        เฉยๆ ครับ ใช้จริง ไม่รู้ หมายถึงผมน่ะ ผู้อื่นอาจจะรู้สึก ต่างแค่ คะแนน และ ราคา

ผม raid 0 สองตัวดู ใช้แล้วก้ เหมือนๆ กัน
        เเล้วระหว่าง500gb 2ตัวทำraid0 กับ 1ตัวตัวละ 1 tb นี่ต่างกันมากไหมอะคับ

Comment

ผมใช้ Black ระครับ แต่มันแบบ 2.5 นิ้ว ในแลปท๊อปอยู่ ก็เร็วใช้ได้ เขียนไฟล์ไวดี แต่ไม่เคยใช้ Blue

Comment

Originally posted by hunter1583 View Post
            เเล้วระหว่าง500gb 2ตัวทำraid0 กับ 1ตัวตัวละ 1 tb นี่ต่างกันมากไหมอะคับ
            ต่างกันเยอะครับ

Comment

ผมเล่น hitachi แว้ว

Comment

ไม่ต่างกันมากครับ แต่น่าจะทนกว่าหน่อย

Comment

อาจจะแรงต่างกันนิดหน่อยBlack Buffมันสูงกว่าเรียกข้อมูลไวก่าหน่อยแต่คงไม่รู้สึกหรอกมั้ง
                  แล้วกะต่างที่ประกัน 3Yกะ5Y

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                    ผมเล่น hitachi แว้ว
                    ซิกแจ่มเป็ดมาก 55+

Comment

Originally posted by kk View Post
                      ผมใช้ Black ระครับ แต่มันแบบ 2.5 นิ้ว ในแลปท๊อปอยู่ ก็เร็วใช้ได้ เขียนไฟล์ไวดี แต่ไม่เคยใช้ Blue
                      อยากเปลี่ยนแล้วซิ ใช้แลปท็อปอยู่เป็นบลู หน่วงๆนิดหนึ่งเวลาเรียกใช้งาน

สรุปแล้วมันเร็วต่างกันแค่ไหน

Comment

Originally posted by kittymouse View Post
                        อยากเปลี่ยนแล้วซิ ใช้แลปท็อปอยู่เป็นบลู หน่วงๆนิดหนึ่งเวลาเรียกใช้งาน

สรุปแล้วมันเร็วต่างกันแค่ไหน
                        ผมเล่นก็ลื่นไหลดีครับ เริ่มเกมเริ่มไรเร็วดี เปิดโปรแกรมไวในระดับหนึ่ง

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบคับ ^ ^

Comment

ใช้อยู่ทั้ง 2 ตัว blue640aaks กับ black502aalx ต่างกันนิดเดียว black แรงกว่า นิดเดียวประมาณ 5% เรื่องทนกว่าหรือป่าวไม่แน่ใจ เพราะยังอาการดีทั้งคู่ อิอิอ

Comment

black แรงกว่า blue ไม่มากครับแต่ลองคิดดู

ถ้าก๊อบไฟร์แรงต่างกัน 1MB/s

ถ้าท่านคิดว่าไม่มาก

ลองนึกว่าเหมือนเป็นการดาวโหลดข้อมูลจาก internet ดูครับว่า ถ้าโหลดข้อมูลได้ 1MB/s = Internet 8mpbs

Comment

Working...
                              X