Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดจุดขาว ๆ ที่หน้าจอ S41 ทำไงดีครับ / Office 2007 เปิดช้าแปลกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดจุดขาว ๆ ที่หน้าจอ S41 ทำไงดีครับ / Office 2007 เปิดช้าแปลกไหมครับ

BenQ S41 - 310 ของผมเกิดจุดสีขาว ๆ ขึ้น เกิดได้มาเดือนกว่า ๆ แล้ว ตอนแรกที่ซื้อไม่เจอ พอเจอก็ยังไม่ซีเรียสเท่าไหร่เพราะมันยังไม่ชัด จะเห็นชัด ๆ เฉพาะตอนพื้นหลังเป็นสีขาว แต่ตอนนี้สังเกตดูรู้สึกจะเจอบ่อยมาก แต่ที่แปลกคือพอพื้นหลังเป็นสีดำมันน่าจะเห็นจุดนี้แต่กลับไม่เห็น มันเห็นตอนเป็นพื้นหลังสีขาวนี่สิครับแปลกมาก

สรุปจุดนี้มันคืออะไรครับ แล้วผมจะทำยังไงดีครับ

อีกคำถามนะครับ Office 2007 ทำไมเปิดช้าจังครับมีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ ความเร็วในการเปิดต่างจาก Office 2003 อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ถ้าเป็นเหมือนผมแล้วหาทางแก้ได้แล้วช่วยบอกด้วยนะครับ จะเปิดเปิดเร็วซะที Ram ผมเดิม ๆ 1 GB นะครับ

ขอบคุณครับ

จุด ไ น่าจะเป็น เดทพิกเซล นะครับ ส่วนเรื่องที่เปิด ออฟฟิส 2007 ถ้าใช้วิสต้า แรม 1 กิก ก็น่าจะช้านะครับ เพราะวิสต้าเอาไปแล้วประมาณ 800 เม็ก

Comment

เป็นเดทพิกเซลแล้วทำไงดีครับ ส่งศูนย์หรือครับ ผมใช้ windows XP Dark V.5 ครับ ไม่ใช่ Vista

Comment

นับจุดก่อนนะครับ ไม่แน่ใจว่า BenQ ประกันยังไง แต่ถ้ามีมากกว่า 3 จุด ส่ง 0 โลด ส่วนเรื่อง window อะไรไม่เป็นราย ส่งได้หมด

Comment

จุดขาวๆฝุ่นหรือเปล่า ส่องให้ดีๆ
          ถ้าเกิดไม่ใช่ฝุ่น ก็ทำเป็นมองไม่เห็น คุณจะได้ใช้คอมอย่างมีความสุข
          ถ้าเครมได้ก็เคมโลด

Comment

เป็นจุดแน่นอนครับ มี 1 จุดใหญ่พอสมควรแต่ก็ไม่ใหญ่มาก ปกติมันก็มองไม่ค่อยเห็นหรอกครับ

Comment

ถ้าเป็นจุด เดทพิกเซล นั้นต้องสวดมนต์ ให้มีมากขึ้นครับจะได้เปลี่ยนได้ในประกันครับ แต่หลายครั้งที่เอาไปเปลี่ยนจะได้จุดที่น้อยลงครับ โดยเขาอ้างว่า ไม่ผิดตามเงื่อนไขครับ เรื่องจุดนี้โลกแตกครับ ของแพงๆก็ยังเจอเลยครับ
              เรื่อง windows เอามาให้ที่ร้านดูได้ครับ Mr YES BTS Chidlom บนสถานีรถไฟฟ้าครับ

Comment

เอ่อ ถ้าไม่ใช่จุดดำ เอาไปเปลี่ยนได้นี่ครับ รุ่นรี้เขาประกัน Bright Dot 1 จุดก็เปลี่ยนได้ แต่ถ้า Dead เขาไม่รับประกัน 1 จุดครับ

ก่อซื้อผมศึกษาข้อมูลได้แบบนี้นะครับผม

Comment

กดเบิ้ลอ่ะ - -
                  Last edited by mnssp04; 29 Oct 2007, 12:24:31. Reason: กดเบิ้ล

Comment

เก็บเข้าคลังความรู้ด่วน หุหุ

Comment

ของผมก็เป็นจุดครับ อาการเดียวกันเลย (ผมเข้าใจว่าอย่างนั้น)
                      อาการก็คือ จะมีจุดเหมือนหิมะครับ คือ เป็นจุดที่รอบๆจุดจะฟุ้งๆ ไม่เหมือน dead pixel ซึ่งรอบจุดจะเป็นขอบสีคมๆ

อาการนี้ตอนผมซื้อมาที่งาน comworld ผมก็ไม่เห็นนะ ขนาดเอาโปรแกรมตรวจ dead pixel ติดไปทดสอบดูก็ยังไม่เห็นจุดที่ว่าครับ แต่พอกลับมาที่บ้านลองเล่นไปซักพักจะสังเกตเห็นครับ มันจะชัดเมื่ออยู่บนพื้นหลังสีขาวครับ และเล่นในที่มืด

เครืองผมเป็น HP พอเจอก็วิ่งเข้าศูนย์เลย คนที่นั้นบอกว่าเกิดจากมีฝุ่นอยู่ในจอครับเลยเกิดเป็นจุด

ของผมเป็นหนึ่งจุดครับ เลยพูดหว่านล้อมให้เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ เค้าก็เปลี่ยนให้นะ แต่พอผมได้ใบเปลี่ยนเครื่องมาก็รีบวิ่งไปที่ร้านที่ไปออกบูธ แต่ที่ร้านอิดออดมากครับเหมือนไม่อยากให้เปลี่ยน และก็อ้างว่าเครื่องรุ่นผมหมดแล้ว จะดันให้ผมเพิ่มเงินอย่างเดียวเพื่อเอารุ่นอื่น วันนั้นโกรธมากครับ เพราะเสียเวลากับเรื่องนี้ไปเยอะมาก สุดท้ายเปลี่ยนไม่ได้ครับ ร้านนี้ค่อนข้างมีหลายสาขาครับ ชื่ออะไร sevenๆ ซักอย่าง ผมไม่แน่ใจ

สรุปครับ ทุกวันนี้ทำใจครับคือพอทำงานไปบ้างครั้งก็สังเกตเห็นครับ บ้างครั้งก็ไม่ ถ้าไม่ใส่ใจมากๆ ก็ไม่เห็น เอาเวลาของเราไปทำอย่างอื่นดีกว่า อย่าไปปวดหัวกับอุปสรรคเล็กน้อยๆ

Comment

อาไหนๆก้อซื้อมาแล้ว คิดซะว่าตอนเลือกๆดีที่สุดแล้วละกานคับ อย่าไปเครียดคับ สู้ๆคับ

Comment

com7 รึเปล่า -*-

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ปกติผมไม่ได้ใส่ใจมันอยู่แล้วครับ เพราะมันก็มองไม่ค่อยเห็น เจอเห็นเป็นบางครั้ง

Comment

คิดได้แบบนี้ดีมากๆเลยครับ รู้จักปล่อยวาง เพราะเป็นผมคงทำใจไม่ได้ - -

Comment

Working...
                              X