overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member ptbacon's Avatar

Default ในเครื่อง มีเกมส์ทั้ง บิท และ แท้ ได้มั้ยครับ

สงสัยมานานแล้ว เมื่อก่อน เล่นแต่เกมส์โหลดจากบิท

ตอนนี้เริ่มซื้อแผ่นแท้มาแล้ว . ซื้อมา 3-4 เกมสืแล้ว ยังไม่ได้ลง

ไม่กล้าลง กลัวมันเจอ เกมส์ก้อปในเครื่อง

.. เลยจะถามว่า ถ้าในเครื่อง มี ก้อปเช่น จาก EA แล้วไปซื้อแผ่นแท้ EA มาเล่น มันจะเจอว่าเรามีของก้อปมั้ยครับ

หรือว่าไม่เกี่ยวกัน ลงได้เลย

OverclockZone Member gorly's Avatar

ได้ครับ

OverclockZone Member clashpotte's Avatar

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกันนะ

แค่อย่าไปลงเกมส์เดียวกันทั้งแท้และเถื่อนในเครื่องเดียว

Quote Originally Posted by ptbacon View Post
    ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้มันไม่แพงแล้วครับ พันนิดๆ เลยเล่นแท้ดีกว่า
    ส่วนใหญ่จะไม่ถึงพันครับ

ที่พันกว่า ๆ ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ Import เข้ามาจำหน่ายครับ
    Last edited by clashpotte; 19 Dec 2010 at 16:49:21.

OverclockZone Member ptbacon's Avatar

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้มันไม่แพงแล้วครับ พันนิดๆ เลยเล่นแท้ดีกว่า

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ได้ครับผม เพียงแต่เวลาเล่นเกมเถื่อนไรงี้ ผมปิดพวก Steam,EADM ไปเลย (ไม่ว่าจะเกมอะไรก็ตาม ผมก็ทำยังงี้หมด) ส่วนเกมที่ใช้ GFWL ก็เล่นจาก Account Offiline แทน ไม่ให้เซ็ตมันล็อกอิน ID ที่มีเกมแท้อัตโนมัติก็เท่านั้นเอง

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

แยก Folder ที่ลง หรือ ไดย์ ก็พอแล้วครับ

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

ระวังเรื่องเอาเกมก้อบไปฝากไว้ใน steam นะครับ มีหวังโดนแบนยกแอคเคาท์

OverclockZone Member dem123's Avatar

เเล้วถ้าเป็นเกมบิทใช้ยาเเก้ไอเเต่keyเเท้
    มันจะมีผลอะไรไหมครับ เเล้วจะเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    พอดีจะซื้อFIFA11ครับเเต่มีบิทเเล้ว

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

ครับผม สมมุติเถื่อนเกมนึง แท้เกมนึง ไม่เกี่ยวกัน
    แต่ถ้า เถื่อนกับแท้เกมเดียวกันละไม่ได้นะครับ

ใช่ครับแผ่นแท้ไม่ถึงพันผมก็เคยลงทุนไปกับ NFS:HP ราคา 799 (PGM) แต่บางเกมแพงบรรลัย
    เช่น SCII ตั้ง 2500 แต่ก็คุ้มกับ 12 ปีที่รอคอย

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ยกเว้นเเท้ที่ลงสตีมไว้นะ เพราะมันตรวจ

OverclockZone Member Violent's Avatar

อย่าล' ซ้ำกันก็พอ แยก Drive ด้วยยิ่งดี

OverclockZone Member Nazio311's Avatar

Quote Originally Posted by dem123 View Post
    เเล้วถ้าเป็นเกมบิทใช้ยาเเก้ไอเเต่keyเเท้
    มันจะมีผลอะไรไหมครับ เเล้วจะเล่นออนไลน์ได้ไหมครับ
    พอดีจะซื้อFIFA11ครับเเต่มีบิทเเล้ว
    เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำเพราะเสี่ยงที่จะถูก Code อันตรายจาก Crack File ขโมย ID ไปได้
    แนะนำให้แอด KEY เข้า EADM เพื่อความปลอดภัยแล้วโหลดผ่านในนั้นเลยเร็วกว่าโหลดบิทหลายเท่าตัว

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by dem123 View Post

ได้ครับ เเต่อย่าเสี่ยงเลยครับ

เพราะบางที บิทมันเเก้ตัวไฟล์เกมครับ เเล้วจะมีปัญหสทีหลัง

OverclockZone Member Draconis's Avatar

เมื่อก่อนผมโหลด Mass Effect 2 จากบิทมาแล้วใส่ key แท้ไปก็ไม่มีปัญหานะ (ตอนนั้นยังไม่ีรู้ว่ามันลงทะเบียนกับ EADM ได้)
    ล๊อกอินในเกมได้เล่น DLC ที่แถมมาก็ได้

แต่ก็อย่าลองเลย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ไม่เกี่ยวครับ ลงๆไปเถอะ
    ยกเว้นของที่มันแครกจาก Steam อันนั้นต้องแยกโฟลเดอร์ลง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

อย่างพวก game for window เกมไหนแท้มันก็ล้อกอินให้ เกมไหนเถื่อนมันก็สร้างออฟไลน์ใ้ห้เลย

OverclockZone Member dem123's Avatar

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    ได้ครับ เเต่อย่าเสี่ยงเลยครับ

เพราะบางที บิทมันเเก้ตัวไฟล์เกมครับ เเล้วจะมีปัญหสทีหลัง

Quote Originally Posted by Nazio311 View Post
    เล่นได้ครับ แต่ไม่แนะนำเพราะเสี่ยงที่จะถูก Code อันตรายจาก Crack File ขโมย ID ไปได้
    แนะนำให้แอด KEY เข้า EADM เพื่อความปลอดภัยแล้วโหลดผ่านในนั้นเลยเร็วกว่าโหลดบิทหลายเท่าตัว
    ขอบคุณครับ

ถ้าผมจะซื้อเเผ่นFIFA11มาลง
    ผมต้องลบเถื่อนออกก่อนใช่ปะครับเเล้วจะลงที่เดียวกันได้ไหมครับ
    เเล้วผมมีไอดีของEAเเล้วต้องสร้างใหม่เลยหรือเปล่าครับ
    Last edited by dem123; 20 Dec 2010 at 08:42:03.

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

งงตรง เดี๋ยวนี้ไม่แพง พันนิดๆ

เมื่อก่อนเกมละ 500+-

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

ใช่ครับราคาเกมแท้เดี๋ยวนี้ไม่แพง ลองดู NFS:Hot Pursuit สิครับราคา 799 เองถูกมากๆนะ เดี๋ยวนี้เกมดีๆแท้ๆแต่ถูกก็มีนะครับ
    ตอนนี้เก็บตังค์รอที่จะซื้อ Sims 3 อยู่แล้วเดี๋ยวไปหา Fast Lane อีกที

OverclockZone Member BZZ's Avatar

เมื่อก่อนเกมแท้ผมยังลงแครกเล่นเฉยครับขี้เกียจใส่แผ่น(ออนไลน์ได้อีก ถ้าแครกตรงเวอร์ชั่น+คีย์แท้)
    มาเดี๋ยวนี้แท้ไม่ต้องใส่แผ่นก็ได้แล้วเหมือนกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks