Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อจอคอมกับจอทีวีให้ออกพร้อมๆกัน ต้องเซท Catalyst ยังงัยบ้างคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อจอคอมกับจอทีวีให้ออกพร้อมๆกัน ต้องเซท Catalyst ยังงัยบ้างคะ

ใช้กาดจอ AGP ATI2400 มีพอท D-Sub , DVI เลยแปลงเป็น D-sub ทั้งหมด ใช้สาย D-Sub 2หัว 2 เส้น
    จอLCD 17นิ้ว
    Tv SONY บราเวีย 42นิ้ว

ขอขั้นตอนแบบละเอียดหน่อยนะคะ งงมากมาย ออกบ้าง ไม่ออกบ้าง สลับกันออกก็มี หรือออก2 จอแต่จอนึงไม่มีไอคอนเลย

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

windows อะไรอ่าครับ

ของผม windows 7 ปกติเวลาทำใช้การคลิกขวาที่หน้าจอ > Screen Resolution ง่ะ

แล้วก็ตั้งตามชอบว่าจะให้ แสดง2จอ จอ1 จอ2 หรือว่าจะให้มัน เอ็กเทนด์กัน

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่านะครับ ของผมใช้ DVI 2 หัวเลย (5870)

ที่ว่าจอนึงไม่มีไอค่อนนี่ แบบ Extend มั้งครับ มันจะใช้หน้าจอร่วมกัน ไอคอน และ ทาสก์บาร์ จะอยู่จอหลักที่เซ็ตไว้

อีกจอนึงที่มีแต่แบ็คกราวด์ เราสามารถลากหน้าต่างไปแสดงผลอีกจอได้เลย

ถ้าให้ออกพร้อมกันก็เลือกแบบ Duplicate อ่ะครับ
    Last edited by L Lawliet; 19 Dec 2010, 18:19:22.

Comment

โทษทีค่ะ ลืมบอกไป ใช้ XP 32 ค่ะ

Comment

บ้านอยู่ใหน ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ^
          ^
          ^...เนียนอีกแล้วนะครับลุงแมว...อิอิ

Comment

ถ้า xp นี่ไม่รู้จริงๆครับ ตอนใช้ xp ผมยังใช้ NVIDIA อยู่เลย

ยังไงรอท่านอื่นก่อนแล้วกันนะครับ โทษทีครับ

ว่าแต่ใน ccc มันมีให้เลือก Extend , Duplicate อะไรบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ (ลองถามดูเฉยๆนะครับ ในxp ไม่รู้จริงๆ -*-)

Comment

Originally posted by TWK. View Post

Comment

เท่าที่เคยทำ ก็ ประมาณตาม links http://www.dld.go.th/ict/article/tip/tip12.html นะครับ แต่ ตัดเรื่อง การ์ด PCI และ เซท ในBios ออกไป ถ้า การ์ดจอ เรา มี สล๊อต VGA 2 อัน

Comment

Working...
                X