Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ net คับ ช่วยเข้ามาดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ net คับ ช่วยเข้ามาดูที

คือก่อนหน้านี้ผมก็เปิดคอมใช้งานinternet ตามปกติ
    แล้วอยู่ดีๆไฟก็ตกคับ เครื่องสำรองไฟพึ่งพังไปด้วย
    ทีนี้พอเปิดคอมมาอีกที เข้า IE ไม่ได้เลยเปิดไม่ขึ้น
    แล้วตรงnetwork ข้างล่างก็ค้างตามรูปอะะครับ
    มันไม่หมุนเลย พอถอดสายlan ออกก็ค้างเหมือนเดิมแต่จาค้างแบบเป็นรูปกากบาท

ผมเปิดnetwork control centerไม่ได้เลยครับ
    ไม่รู้จาไปแก้ยังไงดี พอเอาสายnetมาเสียบnotebookก็ใช้ได้ตามปกติ
    ไม่รู้ทำไงแล้วคับ - -" หาทางมาหลายทางแระ
    system restore มันก็ไม่หาย ใครพอจารู้วิธีแก้แนะนำทีคับ

การ์ดแลนออนบอร์ดป่ะครับ

Comment

Originally posted by underblack View Post
      การ์ดแลนออนบอร์ดป่ะครับ
      ใช่ครับเป็นการ์ดแลนออนบอร์ดของ ASUS M4A785TD-V EVO อ่ะครับ

Comment

แก้ได้แล้วคับ - -"
        สงสัยตอนที่ไฟตกbios มันรวนมั้งครับ
        ผมไปลองreset bios ดูแล้วมันหายอ่ะคับ^^
        ขอบท่าน underblack มากคับหุหุ ที่ทำให้นึกได้

Comment

Working...
        X